Xung TOYOTA ZACE

hanhthuy1990
Bình luận: 17Lượt xem: 4,820

phanminhnhat

Học việc
Các bác cho em hỏi xung 42 của xe ZACE là cảm biến gì các bác nhỉ? em nối tắt cự TE1 và E1 nhưng không nhớ xung 4.2 của cảm biến gì mong các bác giúp đỡ. thanks!

Code 42 là liên quan đến tín hiệu cảm biến tốc độ xe
Nguyên nhân: mất tín hiệu SPD về ECU trong ít nhất 8s khi tua máy đạt trên 3000 vòng/ph

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Code 42 là liên quan đến tín hiệu cảm biến tốc độ xe
Nguyên nhân: mất tín hiệu SPD về ECU trong ít nhất 8s khi tua máy đạt trên 3000 vòng/ph

em cũng đọc tài liệu các mã lỗi toyota thì thấy lỗi như bác nói. nhưng em thay cảm biến ne này rồi và xóa mã lỗi nhưng không hết bác ạ. còn tài liệu của thầy dạy em thì xung 4.2 là cảm biến vị trí cánh bướm ga (xe vios). không biết có gì khác không bác nhỉ?

phanminhnhat

Học việc
em cũng đọc tài liệu các mã lỗi toyota thì thấy lỗi như bác nói. nhưng em thay cảm biến ne này rồi và xóa mã lỗi nhưng không hết bác ạ. còn tài liệu của thầy dạy em thì xung 4.2 là cảm biến vị trí cánh bướm ga (xe vios). không biết có gì khác không bác nhỉ?

Đây là cảm biến tốc độ xe (Vehicle Speed Sensor) chứ không phải cảm biến Ne đâu bác.
Nó thường được lắp ở đuôi hộp số và được dẫn động bằng trục thứ cấp của hộp số, bác có thể tham khảo cảm biến này ở đây:
[video=youtube;A4Z_uDLcCoA]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=A4Z_uDLcCoA#![/video]
Lỗi cảm biến vị trí cánh bướm ga là lỗi 41 bác ạ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Đây là cảm biến tốc độ xe (Vehicle Speed Sensor) chứ không phải cảm biến Ne đâu bác.
Nó thường được lắp ở đuôi hộp số và được dẫn động bằng trục thứ cấp của hộp số, bác có thể tham khảo cảm biến này ở đây:
[video=youtube;A4Z_uDLcCoA]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=A4Z_uDLcCoA#![/video]
Rất cảm ơn bác phanminhnhat rất nhiều! chúc bác mạnh khỏe và cống hiến cho OH càng phát triển hơn! thanks.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác cho em hỏi vì em là nữ nên không rành lắm, bác cho em hỏi là cái xung này nó nằm trong hay ngoài hộp số hả bác? cụ thể là ở đâu ạ.
Trên xe Toyota Zace, thì nó không nằm trên hộp số, người đẹp ạ. Người đẹp mà lại sửa xe làm gì, để bọn giai chúng nó sửa cho

nguyenkimthuy

Tài xế O-H
Trên xe Toyota Zace, thì nó không nằm trên hộp số, người đẹp ạ. Người đẹp mà lại sửa xe làm gì, để bọn giai chúng nó sửa cho
hi , dạ em không sửa bằng tay chân mà em góp sức cho thợ làm nhanh hơn và ok hơn bác ơi, hihi. thương chồng thì phải cố gắn học hỏi. hihi. vậy Bác cho em biết nó nằm chổ nào đi Bác ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
hi , dạ em không sửa bằng tay chân mà em góp sức cho thợ làm nhanh hơn và ok hơn bác ơi, hihi. thương chồng thì phải cố gắn học hỏi. hihi. vậy Bác cho em biết nó nằm chổ nào đi Bác ?
Xưởng của mợ tận đâu lận, tôi đến trợ giúp cho. Xe đó bị bệnh gì vậy?

Ducbgautohientu

Tài xế O-H
[video=youtube;A4Z_uDLcCoA]
toyota zace của mợ đấy không có cảm biến này cụ nhá, nó là công tơ mét cơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên