Điều hòa Matiz 1 đóng ngắt bất thường!

thanhthe_2015
Bình luận: 43Lượt xem: 5,779

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Hôm nay lúc cuối giờ chỗ em có con Matiz 1 vào và có hiện tượng như sau ạ : Xe vào bật lốc áp suất bên hạ áp là 2kg, cao áp là 14kg. Nhưng sau đó lốc ngắt và rồi đóng ngắt bất thường ( 1p/ lần). Sau đó còn hiện tượng khi bật A/C lốc chạy ( máy có hiện tượng rung nhất thời), thử ga lên máy rung giật 1 chút rồi bình thường , rồi lốc ngắt kèm theo máy rung rất mạnh ( giống như dùng máy matxa bụng vậy :D ) khi lốc ngắt là áp bên cao áp tăng vọt lên 18,19kg ( rất lạ vì đáng lẽ lốc đóng thì áp mới tăng, còn lốc ngắt thì áp giảm). Cứ như vậy ga lên 1 chút khoảng 5s rồi nhả ra lốc lại đóng và máy rung giật. Có lúc nhả ra đột ngột, lốc đóng >> chết máy luôn!
Tiền sử xe mới đi nạp gas bổ sung 1 lần rồi!
Thế nên bọn em nghĩ thứ nhất thiếu gas thứ 2 lốc có vấn đề!
Theo các bác thì nó bị sao ạ! Mong các bác góp ý giúp em nhé! Vì cuối tuần khách mới quay lại!

anhnv_2411

Don't give up
Có khi nào bị tắc ở van tiết lưu không Chinh, con này mình nghĩ cứ thao ra kt van thay lọc đi là ok thôi, khi tháo ra kt xem hệ thống có sạch không và xem có bị nhiều dầu quá không

thanhthe_2015

Vâng em cám ơn cụ ! Em quên không nói đã xả thử 1 chút gas ra thì thấy vẫn trắng sạch ạ! Thế nên hơi băn khoăn về em lốc này!
Chỗ em thường khi thay lốc thì hay thay van tiết lưu luôn cho chắc cụ ạ! :D

thanhthe_2015

Em mới chỉ chích thử ở đầu van nạp cao áp thì thấy gas vẫn sạch và ko thối. Tiện cụ chỉ giúp em cái hiện tượng máy rung với ạ! Tại sao máy lại rung như vậy và chết máy! Liệu là vấn đề của máy hay của lốc vì khi bật AC mới có hiện tượng như trên!

nhockken

Tài xế O-H
lúc đầu chỗ em nghĩ cũng do ga lởm nhưng nếu nạp ga bổ sung vào em nghĩ xe hoaatj đọng thì đã hỏng rùi nên mới chẩn đoán là do lốc có vấn đề nhưng cũng không bít có phát sinh gì không.có gì các cụ tư vấn giúp xem xe bị sao:-?

hieudienlanh

Tài xế O-H
Em mới chỉ chích thử ở đầu van nạp cao áp thì thấy gas vẫn sạch và ko thối. Tiện cụ chỉ giúp em cái hiện tượng máy rung với ạ! Tại sao máy lại rung như vậy và chết máy! Liệu là vấn đề của máy hay của lốc vì khi bật AC mới có hiện tượng như trên!

Máy bị rung là do nặng tải.Thằng matiz máy có 0.79.Lóc bị nặng tải là do áp suất cao.Nếu lóc bị kém thì sao hạ áp xuống được 2kg.Em này còn hay bị bệnh nữa là dây cao áp.Chắc ăn cứ thay luôn đi cho nó lành-có điều dây 10 mềm tìm mãi vẫn chưa thấy đâu bán

thanhthe_2015

Máy bị rung là do nặng tải.Thằng matiz máy có 0.79.Lóc bị nặng tải là do áp suất cao.Nếu lóc bị kém thì sao hạ áp xuống được 2kg.Em này còn hay bị bệnh nữa là dây cao áp.Chắc ăn cứ thay luôn đi cho nó lành-có điều dây 10 mềm tìm mãi vẫn chưa thấy đâu bán

Nhưng khi lốc ngắt áp suất mới lên cao còn lốc đóng chỉ 13,14kg thôi ah! Có khả năng tắc phin tắc van nữa ko cụ nhỉ!

hieudienlanh

Tài xế O-H
Nhưng khi lốc ngắt áp suất mới lên cao còn lốc đóng chỉ 13,14kg thôi ah! Có khả năng tắc phin tắc van nữa ko cụ nhỉ!
không thể tắc van dược.Khi van tắc hạ áp nó âm luôn.thằng này tắc là cái chắc.Lốc ngắt có 2 trường hợp:1.áp quá cao(trên 350psi)2.Vòng tua máy quá thấp-dưới 500v/p.Đảm bảo cụ cứ thông rửa sạch thay phin thêm cái tio cao áp tôi chắc chắn là được.À thêm cái phớt lốc để phòng hậu họa.

---------- Post added at 11:08 PM ---------- Previous post was at 11:07 PM ----------

thiếu gas thì sao áp suát lại lúc bình thường lúc lốc ngắt lại cao như vậy dc ?cụ giải thích giúp dc k?nếu thừa dầu thì sờ lốc lúc hoạt động xem có nóng k?

Có nhiều trường hợp bình ga mới tinh nạp bổ sung phát bị luôn

thanhthe_2015

=d>=d>=d> Hoan hô các cụ! Các cụ nhiệt tình quá! Mong tiếp tục có anh em vào chém tiếp để anh em học hỏi kinh nghiệm ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên