Méc e280 thay lốc không được

ykmlhanam
Bình luận: 17Lượt xem: 2,673

ykmlhanam

Tài xế O-H
tình hình hôm nay em làm xe này.kiểm tra sơ bộ ga đủ,có điện xuống van đít lốc.em báo lốc chết và thay mới!
lắp lốc và p:((hin lọc lên nạp ga thì áp suất vẫn như lốc cũ hạ áp 4,5k và cao áp 10k không làm cách nào cho áp suất đẹp hơn được,xe vẫn không lạnh.em đã gọi thợ Test kiểm tra họ bảo điện đóm vẫn bình thường và nói là lốc mới có vấn đề.Để chắc ăn em thay lốc khác lên thì vẫn như vậy các bác có thể tư vấn giúp em được không.em nản quá chưa gặp con xe nào củ chuối hơn thế.bác nào có sơ đồ,nguyên lý hoạt động của van đít không có thể cho em biết nó hoạt đông như thế nào không ạ

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Cụ có nhớ lốc này van đuôi lốc là loại cả 2 dây về hộp hay loại 1 dây từ hộp ra 1 dây bắt vào thân lốc ạ. Cụ đã kiểm tra 2 cái van áp suất của nó chưa ạ? 1 cái ở dưới dàn nóng 1 cái thì ở bên lái gần lốc. Cái lốc đó được điều khiển nhờ cảm biến nhiệt độ + 2 cái van áp suất đó ạ!
Dòng lốc merc này thật là khó làm. Nhiều khi thay lốc lại phát sinh nhiều bệnh. Em hỏi thử trong hãng nó bảo khi thay lốc nó thay cả bộ trừ bộ điện ( nếu ko hỏng) hơn trăm triệu :(. Đấy là mình đánh xe vào với tư cách khách hàng đó ạ! Lúc đầu nghe thì nghĩ nó chặt chém quá. Nhưng em thấy bên ngoài làm không thấy hiệu quả cho lắm, nên bây giờ có phần tin 1 chút! :D . Bởi vì dòng này nó cũng khá nhạy cảm và thông minh! Em chưa chuyên điện nên cũng không được thông suốt lắm! :D

hieudienlanh

Tài xế O-H
Loại này chưa làm con nào nhưng áp hồi 4.5kg thì không lạnh được.Có thể do van mở to quá.Nếu đường trung áp có đoạn nào bằng cao su thử lấy kìm bóp bớt lại xem sao

nhockken

Tài xế O-H
cái này chỗ em cũng đã gặp qua đó cụ
lúc đầu bọn em bảo chết lốc khi thay vào xe chậy đc 2 ngày vào lại chết tiếp mà không biết nguyên nhân là sao,mà khi thây lần 3 không đc chỗ em chế lốc 508 vào thì xe chạy ổn định không phất sinh chuyện gì,có gì cụ thử làm như vậy xem đc không>?:D

ykmlhanam

Tài xế O-H
tình hình là thợ điện khẳng định với em là điện cấp xuống lốc vẫn ổn định em quên ko hỏi bao nhiêu V.nên em liều chơi bài củ chuối.em nghi là do van đít của mình không đúng chủng loại nên liều lấy 1 cái van đít của lốc cũ e240 lắp vào xem sao.vì em nghĩ dòng E thì chắc có giống nhau 1 tí nên làm bậy.lắp xong hút chân không 30p rồi nạp ga.áp suất là 2k và 15,5k.lạnh buốt các cụ ạ.không ngờ lại may như thế

---------- Post added at 10:06 PM ---------- Previous post was at 10:05 PM ----------

Đoạn từ phin sang zàn lạnh.Bóp cho hẹp bớt lại.Nếu thấy áp hồi tụt + lạnh thêm thì thay van là ok
em cũng nghĩ là van anh Hiếu ạ nhưng tháo ra kiểm tra thì van vẫn bình thường

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Thợ điện có chuyên lạnh ko ạ? Nó vẫn cấp điện xuống van đuôi nhưng là bao nhiêu %, hơn nữa nếu điện bình thường thì là do cơ của cái Van đuôi rồi! Chúc mừng cụ! Cụ làm nhiều cái liều mà hên quá toàn được! :)) . Có khi em phải xin chút may mắn của bác ! :))

minhduc1208

Tài xế O-H
tình hình là thợ điện khẳng định với em là điện cấp xuống lốc vẫn ổn định em quên ko hỏi bao nhiêu V.nên em liều chơi bài củ chuối.em nghi là do van đít của mình không đúng chủng loại nên liều lấy 1 cái van đít của lốc cũ e240 lắp vào xem sao.vì em nghĩ dòng E thì chắc có giống nhau 1 tí nên làm bậy.lắp xong hút chân không 30p rồi nạp ga.áp suất là 2k và 15,5k.lạnh buốt các cụ ạ.không ngờ lại may như thế

---------- Post added at 10:06 PM ---------- Previous post was at 10:05 PM ----------

em cũng nghĩ là van anh Hiếu ạ nhưng tháo ra kiểm tra thì van vẫn bình thường

đó gọi là trong cái rủi lại có cái nhắm chú đức anh ah

Khanhlee

Tài xế O-H
xưởng em cũng có con camry hiện tượng giống như của cụ lốc van đuôi áp thấp 4.5 kg cao áp 10 kg. Nếu cụ đã phải thay đến cái lốc thứ 2 sao không thay luôn cái van tiết lưu xem sao? Con camry chỗ em thay vào ngon luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên