For <Forcus> đời 2008 tiếng kêu lạ

M
Bình luận: 8Lượt xem: 1,259

mr.anhtai

Tài xế O-H
các bác ahf em lập topic nhiều không biết ảnh hưởng gì hay không nhưng em đang gặp 1 vấn đề khó khăn cần ccs bác giúp đỡ. cách đây 1 thời gian em làm roang quy lát xe forcus 1.8 đời 2008 trong lúc thay em thấy van an toàn của nước làm mát của đường ống nước bị hổng em liền tháo không cho dùng nữa. chạy một thời gian xe chạy phát ra tiếng róc róc ở chế độ tốc độ vòng tua máy thấp là nghe tiếng kêu nên em đã làm máy sau khi làm xong hiện tượng đóvẩn không hết em không hiểu nguyên nhân.em chỉ sợ tháo ra không lắp lại van an toàn của nước làm mát nó phát ra tiếng kêu. em cắm máy tool scan vào không thấy lỗi . xe ra xưởng lâu rồi mà em vẩn chưa thanh toán đc nên em mong các bác cho em biết tiếng kêu róc róc đó có phải là nguyên nhân em tháo vứt van an toan nước làm mát không ah hay là nguyên nhân khác

bungati2012

Tài xế O-H
các bác ahf em lập topic nhiều không biết ảnh hưởng gì hay không nhưng em đang gặp 1 vấn đề khó khăn cần ccs bác giúp đỡ. cách đây 1 thời gian em làm roang quy lát xe forcus 1.8 đời 2008 trong lúc thay em thấy van an toàn của nước làm mát của đường ống nước bị hổng em liền tháo không cho dùng nữa. chạy một thời gian xe chạy phát ra tiếng róc róc ở chế độ tốc độ vòng tua máy thấp là nghe tiếng kêu nên em đã làm máy sau khi làm xong hiện tượng đóvẩn không hết em không hiểu nguyên nhân.em chỉ sợ tháo ra không lắp lại van an toàn của nước làm mát nó phát ra tiếng kêu. em cắm máy tool scan vào không thấy lỗi . xe ra xưởng lâu rồi mà em vẩn chưa thanh toán đc nên em mong các bác cho em biết tiếng kêu róc róc đó có phải là nguyên nhân em tháo vứt van an toan nước làm mát không ah hay là nguyên nhân khác
bác xem tiếng đó là tiếng cọ xát vật gì hay là bi e trong ống.
nếu bi e nước thì bác sờ ống là bít.
mà bác bảo là sau 1 thời gian làm máy.thì có lẽ là ko phải.
cái van hằng nhiệt chỉ mang tính chất là giữ cho máy ổ nhiệt độ thíc hợp.để vận hành hết công xuất thui.kể cả bỏ đi cug ko tạo dc ra tiếng kêu đó.
bác nghe kĩ xem nó ở bộ phận nào.
chứ tiengs kêu thì phải nge tận tai,sờ tận gáy mới bit dc,chứ cũng không thể đoán buafwf bác ạ.

mr.anhtai

Tài xế O-H
trước hết em xin thưa với bác
thứ nhất em xin cảm ơn bác đã góp ý
thứ hai em đã khẳng định máy em lắp rất ok. mọi thứ em thay hàng chính hãng đều ok hết. nói chung mát chỉ phát ra tiếng kêu khi tốc độ quá chạm hoặc xe đi đường dài. em chỉ nghi có 3 nguyên nhân sau
1 mâm ép la côn , bi tê có vấn đề
2 ảnh hưởng khi em không dùng van an toàn ( van hằng nhiệt )
3 em sợ bugi sai loại
bác nào đã gặp qua trường hợp như ưm thì giúp em với

mr.tung.oto

Tài xế O-H
dòng for em chưa làm bao giờ nên em không biết ,còn không phải do bác tháo van hằng nhiệt mà bị vậy đâu , em làm dong xe khác cũng hiện tượng vậy thay bàn ép lá côn là hết cụ ah! cụ tháo rs kiểm tra xem sao ạ!

KTNHV1205

Tài xế O-H
anh đã bỏ van hằng nhiệt thì anh phải khóa đường bypass lại mới chạy được.em nghĩ hiện tượng của anh là đang bị rock đó.

bungati2012

Tài xế O-H
trước hết em xin thưa với bác
thứ nhất em xin cảm ơn bác đã góp ý
thứ hai em đã khẳng định máy em lắp rất ok. mọi thứ em thay hàng chính hãng đều ok hết. nói chung mát chỉ phát ra tiếng kêu khi tốc độ quá chạm hoặc xe đi đường dài. em chỉ nghi có 3 nguyên nhân sau
1 mâm ép la côn , bi tê có vấn đề
2 ảnh hưởng khi em không dùng van an toàn ( van hằng nhiệt )
3 em sợ bugi sai loại
bác nào đã gặp qua trường hợp như ưm thì giúp em với
bác thử xem có phải bi e nước không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên