Bót lái Huyndai 15T mất trợ lực - cần các bác giúp đỡ

datauto
Bình luận: 10Lượt xem: 2,736

Mr.Pono

Pờ Nờ
em đang xử lý con huyndai 15T bị mất trợ lực lái, bác nào có kinh nhiệm giúp đỡ em với, nhân tiện cho em xin ít tài liệu về loại này ạ!
cảm ơn các bác nhiều!

Em có chút kinh nghiệm nhưng ko rành về xe này. Cụ cho em cái mã box lái của xe xem thế nào nhé. Nó dùng loại của ZF hay loại nào hả cụ

Cụ chụp nguyên cái nhãn nhôm trên box lái thì tốt quá

datauto

Tài xế O-H
Không biết cụ đã kiểm tra bơm dầu chưa? Các hiện tượng mất trợ lực chủ yếu nằm ở bơm dầu.
bơm không vấn đề vì em thay bót khác ok cụ ạ!
Em có chút kinh nghiệm nhưng ko rành về xe này. Cụ cho em cái mã box lái của xe xem thế nào nhé. Nó dùng loại của ZF hay loại nào hả cụ
Cụ chụp nguyên cái nhãn nhôm trên box lái thì tốt quá
em không nhớ mã. nhưng loại nào thì nó cũng vậy, mà cụ rành về loại xe gì đấy ạ?

mrdp

Tài xế O-H
Bót Man Do phải không bác tháo bót kiểm tra cũng dễ thấy bệnh thôi có vài chi tiết thôi mà bác.

mrdp

Tài xế O-H
bót của bác nặng lái hay thi thoảng vào cua mới cứng cat đang từ vo năng xuống bót bi chư thập thế nào.

Mr.Pono

Pờ Nờ
em tháo đến cả 10 lần rồi, không hề đơn giản như bác nói đâu ạ! ca này khó mà em gặp đó ạ!

Cụ tháo đến 10 lần luôn à???

Cụ tháo thay bằng box khác là OK chứng tỏ là do box lái rồi.

Thông thường thì box lái hay hư cái siêu làm kín dầu của piston thôi cụ ạ. Nếu cụ đã kiểm tra phần đó rồi, cụ xem thêm bên dưới xem thế nào nhé: Các vị trí khoanh màu xanh

datauto

Tài xế O-H
Cụ tháo đến 10 lần luôn à???

Cụ tháo thay bằng box khác là OK chứng tỏ là do box lái rồi.

Thông thường thì box lái hay hư cái siêu làm kín dầu của piston thôi cụ ạ. Nếu cụ đã kiểm tra phần đó rồi, cụ xem thêm bên dưới xem thế nào nhé: Các vị trí khoanh màu xanh

cảm ơn cụ rất nhiều, thế nhưng cụ có thể cho em xin thêm 1 ít tài liệu cụ thể hơn được không ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên