Hyundai 5 tấn đời 96 chạy trên đèo hay bị mất cúp bô

cocacola

Tài xế O-H
đạp côn đạp ga nhiều em sợ 2 công tắc ở chân ga và chân côn chập chờn bác vui lòng kiềm tra lại.nếu ko phải bác kiểm tra lại role mở hơi cộng cụm pitoong hơi nhé xem bị kẹt không.

mrdp

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xi lanh đẩy cánh bướm cúp ben có hở không nếu hở khi hơi căng thì có hiệu lực khi đi đèo phanh nhiều hơi tụt thì không thể đóng nổi cánh bướm cúp bô kém hiệu nực ngay . bác cần kiểm tra trước cum cánh bướm ,áp xuất hơi,sonenoi điều khiển.

TUBUI

Tài xế O-H
Các bác cùng thảo luận nhé. E gặp trường hợp xe tải Hyundai 5 tấn đời 96 cứ chạy trên đèo xuống là hay bị mất cúp bô?
em không biết khi chạy đường bằng cụ mở len xem có bị mất không hay xe xuống dốc mới mất cái này em cũng hay bị ne nguyên nhân cua em là nó nỉ con bulong 6 ly ngay chổ hãm cánh bướm

hosytoan

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại các cảm biến chân côn, chân ga nếu rơ lỏng cần xiết lại, rơ le cúp bô xem có hỏng không?

phu.hbv

Tài xế O-H
Các bác cùng thảo luận nhé. E gặp trường hợp xe tải Hyundai 5 tấn đời 96 cứ chạy trên đèo xuống là hay bị mất cúp bô?
hay bị là lúc bị lúc không hả bác, thế bác đã kiểm tra đc gì rùi. lúc bị và lúc k bị bác có nghe thấy sự khác nhau ji k?

lgnexus16gh

Tài xế O-H
chào các bác cho em hỏi ngu vì em là tài xế mới mong các bác thông cảm. cho em hỏi hệ thống cúp bô là gì vậy? tác dụng? nguyên lý như thế nào ạ?
chân thành cảm ơn!

hocnghe

Tài xế O-H
Nó là hệ thống phanh hãm dùng động cơ kết hợp với van điện điều khiển hơi đóng cổ hút gió và cổ xả
Nhằm tăng tác dụng phanh hãm đỡ hại má phanh giảm nhiệt sinh ra tại má phanh
An toàn và tiết kiệm hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên