Quạt gió điều hòa xe space (quạt giàn lạnh)

minhduc1208
Bình luận: 13Lượt xem: 3,158

minhduc1208

Tài xế O-H
em gặp 1 hiện tượng này mà thấy rất lạ quạt giàn lạnh của space 2 bên đều còn hoạt động nhưng 1 bên gió to 1 bên gió yếu hơn.em đã thử đổi cả 4 quạt bên gió to sang 4 quạt bên gió yếu=>kết quả vẫn như thế bên gió yếu vẫn yếu có cụ nào bị pan này chưa chỉ em cái.
thứ 2 là em này sử dụng 1 van tiết lưu nhưng 1 bên lạnh tốt 1 bên lạnh kém các cụ chỉ em với(lưu ý van mới thay và hệ thống bên trong sạch vì em xả gas ra gas vẫn rất trắng)các cụ cém em cái

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Quạt thì cụ kiểm tra lại mấy con rơ le đặc biệt là ro le 5 chân! Quạt cụ nói là loại đấu nối tiếp. Kiểm tra lại rơ le đi cụ ah! E gặp hoài! Nhớ tháo cả cụm ra kiểm tra luôn cả các giắc vào của rơ le nhé! Nếu có đi ốt cũng kiểm tra 2 đầu của đi ốt xem có điện qua ko nữa cụ ạ!
Còn vấn đề lạnh 1 bên chỗ em lắp mới hoàn toàn cả hệ thống, xe của cụ làm chắc ko phải giàn Zin :)) , mà Zin cũng lỗi đều. Cái này em cũng ko rõ, chỉ biết rằng do van tiết lưu phun ko đều, chỉnh van cái được cái ko? ( Xiết vào , nới ra 1,2 lần) . Hi vọng cụ nào làm được ban này chia sẻ kinh nghiệm anh em với nhé!

toyota_rav4

Tài xế O-H
Bác thay phin lọc là ok nhé.

---------- Post added at 10:14 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

Ah em giải thích như thế này để cho các cụ thấy có lý: khi phin lọc bị bí thì lượng gas tới van tiết lưu không đủ cho nên 1 bên lạnh và 1 bên ko lạnh( kiểu lạnh nửa giàn) em biết xe này dùng 1 van tiết lưu chung cho 2 bên giàn lạnh.

thanhthe_2015

---------- Post added at 10:14 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

Ah em giải thích như thế này để cho các cụ thấy có lý: khi phin lọc bị bí thì lượng gas tới van tiết lưu không đủ cho nên 1 bên lạnh và 1 bên ko lạnh( kiểu lạnh nửa giàn) em biết xe này dùng 1 van tiết lưu chung cho 2 bên giàn lạnh.
Vâng! đúng rối ạ! Nhưng phin mới tinh mà em vẫn gặp trường hợp đó, vệ sinh cũng tương đối sạch ( phải tháo cả trần ra mệt :( ). Mà biết đâu trường hợp của cụ Đức lại như cụ nói thì sao? ko biết cụ Đức đã thay chưa ạ?
Mà bây giờ em thấy người ta dùng 2 van nhiều! Em nghĩ 2 van là dễ sửa chữa, thay thế và phán đoán tốt hơn!

cuongminh

Tài xế O-H

em đồng ý với ý kiến của bác.vì bệnh này em cũng gặp rồi do pin lọc ga bị bí không tắc hẳn nên ga không lưu thông đủ để làm lạnh cho cả 2 dàn.nhiều lúc thay phin mới vào nhưng mà nạp ga vào một lúc là bị luôn vì loại xe to này ít khi được súc rửa sạch xẽ cho cả hệ thống và cũng ít được thay ga mới nhiều nên hệ thống hơi bẩn.loại xe to này làm toàn khóa ga vào để giữ được ga nên ít khi thay ga lắm....các pác đừng chém em nha......

thanhthe_2015

em đồng ý với ý kiến của bác.vì bệnh này em cũng gặp rồi do pin lọc ga bị bí không tắc hẳn nên ga không lưu thông đủ để làm lạnh cho cả 2 dàn.nhiều lúc thay phin mới vào nhưng mà nạp ga vào một lúc là bị luôn vì loại xe to này ít khi được súc rửa sạch xẽ cho cả hệ thống và cũng ít được thay ga mới nhiều nên hệ thống hơi bẩn.loại xe to này làm toàn khóa ga vào để giữ được ga nên ít khi thay ga lắm....các pác đừng chém em nha......
Cụ nói đúng. Nhưng dòng xe to này nó cũng nhiều vấn đề phát sinh lắm. Do nó ít được vệ sinh kỹ càng như xe con.
Mà cụ mới tham gia diễn đàn ạ! Hi vọng được làm quen với cụ! Cụ làm ở đâu ạ?

cuongminh

Tài xế O-H
Cụ nói đúng. Nhưng dòng xe to này nó cũng nhiều vấn đề phát sinh lắm. Do nó ít được vệ sinh kỹ càng như xe con.
Mà cụ mới tham gia diễn đàn ạ! Hi vọng được làm quen với cụ! Cụ làm ở đâu ạ?
em cũng vừa mới tham gia diễn đàn pác ạ bây giờ em mới biết diễn đàn này hay quá trời chia xẽ nhiều cái bổ ích quá em ở tuyên quang pác ạ.em đang tìm một số tài liệu về đọc lỗi....

---------- Post added at 02:23 AM ---------- Previous post was at 02:21 AM ----------

bác thay phin lọc space mà giữ dc gas rùi ah em đã làm nhiều dòng xe này rồi và chưa bao giờ giữ dc gas cả cụ có cách nào chỉ cho a e biết với nhé.em cũng chưa thấy ai giữ dc gas cả.mong các cụ chỉ giáo thêm ah

dòng xe này thay pin không cần phải bơm ga mới vẫn giữ được ga chỉ bổ sung thêm một ít thôi nó có van khoá ga mà

---------- Post added at 02:26 AM ---------- Previous post was at 02:23 AM ----------

Bác đã bao giờ thay phin vẫn giữ được gas mà ko cần phải hút chưa... hi

cụ hỏi quá bình thường quá đơn giãn.....hi....hi....:))

---------- Post added at 02:45 AM ---------- Previous post was at 02:26 AM ----------

bác thay phin lọc space mà giữ dc gas rùi ah em đã làm nhiều dòng xe này rồi và chưa bao giờ giữ dc gas cả cụ có cách nào chỉ cho a e biết với nhé.em cũng chưa thấy ai giữ dc gas cả.mong các cụ chỉ giáo thêm ah

ở bên trên gần phin lọc ga có van khoá ga đầu tiên pác khoá van đấy trước nhé xong pác lắp đồng hồ vào nổ máy bật điều cho lóc làm việc đến lúc nó nén hết ga tập trung lên dàn nóng đồng hồ hạ áp về 0 pác khoá dần van khoá ga cao áp ở đuôi lóc pác khoá gần hết rồi thì nhổ rắc điện lóc ra khoá tiếp cho nó kín là ok yên tâm thay phin.có sai sót gì các pác chỉ bảo thêm nhé.......

cocacola

Tài xế O-H
Cái cụ này tên thật là Thủ mang họ Cao đó ạ:p:p Hắn mà làm điều hòa xe nào thì người ngồi trên xe đó hay bị viêm họng lắm ạ!:rolleyes::rolleyes:

Hades

Tài xế O-H
E nghĩ có thể do đấu lệch số quạt nên mới bên to bên nhỏ như thế chứ e k nghĩ ra nguyên nhân gì khác nữa mong các bác chỉ giáo thêm

Baotrongqb

Tài xế O-H
Cho e hỏi con trở quạt gió của con space ở đâu vậy ạ. Hôm nay em có vấp mà không biết nó giấu ở đâu.. nó 3 nấc quạt . Bật từng nấc đều nghe rơle nhảy nhưng quạt vẩn chạy ở số lớn.. mấy bác chỉ giúp e

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên