Sử dụng xe máy khi trời lạnh khó khởi động và tiếng nổ không đều

H
Bình luận: 2Lượt xem: 2,068

hui-biker

Tài xế O-H
Mô-tô, xe máy khó khởi động hoặc có tiếng nổ không đều khi trời lạnh hoặc không sử dụng trong thời gian trên 6 giờ nguyên nhân là do động cơ của xe nguội thì nhiên liệu sẽ khó bị đốt cháy và gây ra hiện tượng trên. Để khắc phục hiện tượng này, xin các bạn vui lòng đóng le gió để nhiên liệu cung cấp cho buồng đốt được nhiều hơn và động cơ dễ nổ hơn. Sau khi động cơ đã hoạt động đều thì các bạn vui lòng mở le gió trở lại hiện trạng ban đầu.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
mô-tô, xe máy khó khởi động hoặc có tiếng nổ không đều khi trời lạnh hoặc không sử dụng trong thời gian trên 6 giờ nguyên nhân là do động cơ của xe nguội thì nhiên liệu sẽ khó bị đốt cháy và gây ra hiện tượng trên. để khắc phục hiện tượng này, xin các bạn vui lòng đóng le gió để nhiên liệu cung cấp cho buồng đốt được nhiều hơn và động cơ dễ nổ hơn. Sau khi động cơ đã hoạt động đều thì các bạn vui lòng mở le gió trở lại hiện trạng ban đầu.

các hãng xe bây giờ hầu như em để ý cái tem hướng dẫn khởi động xe ngay bộ cở đã bị thay thế bằng thứ gì đó......chứ các xe khác em để ý thấy đều có hướng dẫn: Quá trình khởi động xe: đóng hoàn toàn tay ga và kéo cần le, sau đó mới bắt đầu khởi động....điển hình là các dòng xe đời mới sau này nếu như buổi sáng mà không kéo (le) là nổ được nhưng kéo ga là chết máy...ví dụ như các dời x sirius.....

thohaui

Tài xế O-H
Mô-tô, xe máy khó khởi động hoặc có tiếng nổ không đều khi trời lạnh hoặc không sử dụng trong thời gian trên 6 giờ nguyên nhân là do động cơ của xe nguội thì nhiên liệu sẽ khó bị đốt cháy và gây ra hiện tượng trên. Để khắc phục hiện tượng này, xin các bạn vui lòng đóng le gió để nhiên liệu cung cấp cho buồng đốt được nhiều hơn và động cơ dễ nổ hơn. Sau khi động cơ đã hoạt động đều thì các bạn vui lòng mở le gió trở lại hiện trạng ban đầu.
Em thì hay cho xe của em vào buổi sáng "ăn vài phát đạp" trước khi đề bố bảo nó ko nổ:)):)):))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên