Xe Nissan Teana v6 bị òa ga !

nguyenbinh10
Bình luận: 20Lượt xem: 2,996

nguyenbinh10

Tài xế O-H
tình hình là em đang gặp một em tiena nhập bị òa ga liên tục, em đã vệ sinh họng hút, kim phun mà không được.
các bác giúp em một tay với ạ. em cảm ơn các bác

---------- Post added at 09:08 PM ---------- Previous post was at 07:26 PM ----------

không bác nào giúp em à. em đang sốt xình xịch rồi

Engine 16

Thợ Phụ !
đặt ra câu hỏi thế này <chúa mới trả lời được> hỏi phải rõ ràng nếu muốn có câu trả lời chuẩn .bác lên đưa nhiều thông tin vào

nguyenbinh10

Tài xế O-H
đặt ra câu hỏi thế này <chúa mới trả lời được> hỏi phải rõ ràng nếu muốn có câu trả lời chuẩn .bác lên đưa nhiều thông tin vào
ngại quá bác à. thật ra em không biết mô tả thế nào cho dễ hiểu, con xe này máy V6, số tự động, vòng tua cứ giật lên giật xuống. khi 1000, khi 1500, có khi lên 2000. đấy là cho xe nổ tại chỗ chứ không chạy, mà bật điều hòa hay không thì nó vẫn thế; sáng nay khách đi thì phát hiện ra hiện tượng đó, máy đọc lỗi của em X431 không đọc ra lỗi gì cả.
bác có kinh nghiệm giúp em một tay với ạ

bungati2012

Tài xế O-H
ngại quá bác à. thật ra em không biết mô tả thế nào cho dễ hiểu, con xe này máy V6, số tự động, vòng tua cứ giật lên giật xuống. khi 1000, khi 1500, có khi lên 2000. đấy là cho xe nổ tại chỗ chứ không chạy, mà bật điều hòa hay không thì nó vẫn thế; sáng nay khách đi thì phát hiện ra hiện tượng đó, máy đọc lỗi của em X431 không đọc ra lỗi gì cả.
bác có kinh nghiệm giúp em một tay với ạ
thế là nó bi galangty ko ổn định bác xem lại cho e cái van không tải đem rửa nó và cả họng hút đi
rồi lắp vào xem hết không
bệnh này thường hỏng hay bẩn ở cảm biến nhiệt độ, van không tải, cảm biến bướm ga.
chứ bác súc kim thì ko hêt dc
ngoài ra còn trường họp hi hữu là hỏng ở hộp đen kais này e bó tay

phu.hbv

Tài xế O-H
tình hình là em đang gặp một em tiena nhập bị òa ga liên tục, em đã vệ sinh họng hút, kim phun mà không được.
các bác giúp em một tay với ạ. em cảm ơn các bác

---------- Post added at 09:08 PM ---------- Previous post was at 07:26 PM ----------

không bác nào giúp em à. em đang sốt xình xịch rồi

đơn giản thui bác tháo bình ắc quy ra 1 luc lắp lại và tắt bật chìa khóa vài lần mỗi lần cách nhau khoảng 30s để reset lại vị trí bướm ga là k thui

vu mao

Tài xế O-H
con lày bác phải cài lại rồi đúng là không có lỗi gì vì em đã gặp và làm đươc mấy con rồi .
em dùng may cman lite là cài đươc nhưng bác phải biết mới lam được

vu mao

Tài xế O-H
bác phải cài khi đong cơ dưới 80c nhiết đôl mà cao hơn là không lam được .chuc bác thanh công nhé

lehuuthan

Tài xế O-H
bác à bác nên kiểm tra lại van điều khiển không tải đi bác nhé. nếu không được thì bác kiểm tra lại cảm biến chân ga và vị trí bướm ga giúp em nhé bác nếu tốt hơn thì bác nên kiếm một chú vị tríbướm ga khác và thay thế nó xem sao nhé bác

nguyenbinh10

Tài xế O-H
dạ. con này e không làm được nên bảo khách mang vào hãng, nghe bảo là họ chạy lại chế độ galangty thôi ạ. cảm ơn các bác nhiều

oto16ahn

Tài xế O-H
Cụ có tháo cọc ác qui ra rồi tắt bật chìa khóa không ạ,không làm đc thì cũng phải biết cách xử lý chứ cụ .Va rồi phải tìm đc hướng giải quyết chứ ạ.không lẽ bó tay hả cụ ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên