Độ chế lốc lạnh county 29 chỗ!

S
Bình luận: 14Lượt xem: 11,123

minhduc1208

Tài xế O-H
xe couty 29 chỗ có 2 loại có loại 2 lốc như cụ nói và có loại 1 lốc là dùng lốc 21 cụ ah,cụ có thể chế sang lốc ak 27 hay lốc 20 cũng dc cụ ah.nếu ok nhất cụ chế thêm cho em nó 1 cái giàn nóng phụ ở trên đầu là ok luôn

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
các sư huynh cho em hỏi điều này, xe county 29 chỗ xài zin là lốc 17, xài 2 cái. nếu ta độ lại, có thể thay 1 lốc. vậy lốc này thường là lốc gì vậy?có mạnh bằng lốc cũ không?
nếu ai có sơ đồ mạch điện xe này, thì cho em xin nha. thanks!!
Cụ bảo Minhduc ,Thanhthe ...lắp AK27 cho.Đảm bảo dùng ngon ,lạnh thôi rồi.Em thấy xe County hay độ loại đó ,2 lốc theo xe thường rất kém.Lốc mới e thấy ổn và bền hơn lốc cũ nhiều.Tặng cụ mấy cái mạch điều hòa County.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Còn có cả 30 và 32 nữa. Nhưng chạy 2 lốc 17 vẫn là ok nhất, chứ khi chế thì chắc chắn ko bằng được, may ra có lốc 32 thì còn được nhưng to và cồng kềnh, làm đường ống hơi mất thời gian chút.
Ưu điểm chế 1 lốc là rẻ và sửa chữa dễ hơn còn 2 lốc 17 thì giá thành cao hơn lại 1 khi đã hỏng là hỏng 2 lốc và thay cả 2.
Nhược điểm của chế 1 lốc là ko được lạnh sâu như 2 lốc 17,và hay phát sinh nhiều lỗi hơn như : hở phớt, ẩm dầu...
Còn khi chế thì tùy theo giá cả cụ đưa ra cho khách thôi chứ Ak 27, denso 21, 30, 32 đều chế được. Mà nên chế bên phụ nhé! bên lái ko nên chế! Còn muốn lạnh sâu thì cứ làm cho em nó cái giàn nóng phụ ở đầu xe nhé!

tuanhiep

Tài xế O-H
chế lốc 30 denso nhật,bền ,khoẻ(rẻ tuỳ thuộc người mua+nguồn hàng)
AE tư vấn cho Cụ đầy đủ Zoài
khách hàng ra đi,tiền của ra đi,kinh nghiệm thì ở lại(đau lắm rồi)

hieudienlanh

Tài xế O-H
chế lốc 30 denso nhật,bền ,khoẻ(rẻ tuỳ thuộc người mua+nguồn hàng)
AE tư vấn cho Cụ đầy đủ Zoài
khách hàng ra đi,tiền của ra đi,kinh nghiệm thì ở lại(đau lắm rồi)

không đau không phải conty!Tùy theo điêuf kiện sử dụng.Nếu cụ ở miền nam thì dùng k26 hay ak27 là ôk nhất.2 lốc hay hỏng vặt lắm

hieucaosu

Tài xế O-H
bản thân trên những xe đã dùng 2 lốc là có dàn phụ ở trên đầu rồi.nhưng khi chế lốc 32 thay cho 2 lốc 17 phải lưu ý chân lốc phải chắc(hay bị xé chân).2 nữa là phải thay dàn phụ ở đầu xe bằng dàn khác và chế thêm quạt.phần tuy ô bắt ở đuôi lốc dạng mặt bích phải chắc.chế em này vào mát cũng sâu nhưng không bằng 2 lốc 17 khi chạy ga lăng ti còn khi đi cũng ok.chúc bác thành công!

tuananh0589

Tài xế O-H
Còn có cả 30 và 32 nữa. Nhưng chạy 2 lốc 17 vẫn là ok nhất, chứ khi chế thì chắc chắn ko bằng được, may ra có lốc 32 thì còn được nhưng to và cồng kềnh, làm đường ống hơi mất thời gian chút.
Ưu điểm chế 1 lốc là rẻ và sửa chữa dễ hơn còn 2 lốc 17 thì giá thành cao hơn lại 1 khi đã hỏng là hỏng 2 lốc và thay cả 2.
Nhược điểm của chế 1 lốc là ko được lạnh sâu như 2 lốc 17,và hay phát sinh nhiều lỗi hơn như : hở phớt, ẩm dầu...
Còn khi chế thì tùy theo giá cả cụ đưa ra cho khách thôi chứ Ak 27, denso 21, 30, 32 đều chế được. Mà nên chế bên phụ nhé! bên lái ko nên chế! Còn muốn lạnh sâu thì cứ làm cho em nó cái giàn nóng phụ ở đầu xe nhé!
cụ cho em hỏi tại sao nên chế giàn nóng phụ nữa ạ ? em thấy ford transit lắp lốc 17 và chế thêm giàn nóng phụ thì mát hơn a .

antrungan

Tài xế O-H
Em ở Quảng Ninh các bác ạ.mong các bác chỉ bảo..!
ôi, bác nói thế e sao dám múa rìu được , ngoài đó thì hàng ở bển về nhiều vô kể mà bác , bọn e lên chợ cũng lấy hàng ở bển chuyển về mà
[MERGETIME="1429576168"][/MERGETIME]
cụ cho em hỏi tại sao nên chế giàn nóng phụ nữa ạ ? em thấy ford transit lắp lốc 17 và chế thêm giàn nóng phụ thì mát hơn a .[/dàn theo xe nó bé tản nhiệt được ít dẫn đến áp cao nguy cơ nhanh hỏng hệ thống và ko mát sâu bác ạ , thường đơn giản những xe dàn to ta nắp thêm quạt phụ trợ còn nếu dàn đó tản nhiệt tốt thì phải nắp thêm dàn phụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên