Toyota Camry 2001 mcv20 động cơ rung giật

H
Bình luận: 21Lượt xem: 4,327

huynhlong

Tài xế O-H
mình đang đụng pan camry 2001 mcv20 có hiện tượng không tải không ổn định gaanty dao động từ 650 đến 750 v tăng giảm liên tuc đã kiểm tra van isc bt thay bugi xúc kim vệ sinh họng ga ko có rò rỉ chân ko xe ko báo lỗi các bác nghĩ giúp e còn có nguyên nhân nào khác ko ạ

Engine 16

Thợ Phụ !
LẠ NHỈ vậy mà không báo lỗi .xe này rất nhạy cảm 1 lỗi nhỏ cũng xẽ báo ngay.mình chưa gặp pan này bao giờ.nhưng thấy lạ quá.bác dưa thêm thông tin nữa nha chứ thế này em chịu .em trả lời để đưa topic bác lên giới thiệu tiếp cho anh em khác vậy.

huynhlong

Tài xế O-H
cảm ơn bác nha thông tin là đang chạy xuất hiện hiện tượng trên xe chạy xăng và ga nên cũng đang đầu về vấn đề chân không của e nó mà chưa phát hiện đươc điều gì

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em vào chém tí cho vui.kim phun và bơm xăng bác đã kiẻm tra là hệ thống nhiên liệu đã ok rồi.nhưng còn trường hợp kim phun có bị đái không thì bác đã kiểm tra được chưa?không có dụng cụ chuyên dùng em thường kiểm tra trực tiếp trên xe bác ah.rát nguy hiểm nhưng cẩn thận là ok thôi.điện bác đãkieemr tra kĩ rồi thì chắc ok thôi.còn van không tải là hay gây ra hiện tượng này nhất.tuy bác đã vệ sinh rồi nhưng chưa chắc chắn nó có hoạt động tốt không.em không nhớ xe bác dùng đo gió kiểu gì,còn những xe có thể làm thì em tháo cổ gió ra dùng ngón tay bịt bớt gió ở cái lỗ vào van không tải ấy để xem hoạt dộng của máy ntn...em chém tí sai đâu các bác bỏ quá cho em

0 0 7

Tài xế O-H
chắc là bị gas chứ bị xăng thì bác ấy đã biết lâu rồi !

- Hiện tượng này kèm theo chiệu chứng là nổ lốp bốp ( hay còn gọi là đờn khi tăng tốc ở giai đoạn đầu ).

- Xe này không có lổi thì kiểm tra kỹ data list sẻ thấy có vài con sensor báo chưa chuẩn đó....

- Vì nếu cảm biến không vượt mức điện áp tiêu chuẩn của PCM thì nó không có lổi, nhưng nó làm việc ko hiệu quả...:22:

- Ví dụ: cảm biến nhiệt độ bác cho vào 1 con điện trở tầm 2k - 3k thì nó không bao giờ báo lổi nhưng nó làm việc không chuẩn dẫn đến việc PCM không biết được nhiệt độ của máy... dẫn đến nhiều pan khó hiểu :)...

_ đã khuya rồi còn ngồi đếm sao....:()

huynhlong

Tài xế O-H
gas và xăng đều bị nhảy tua máy bác ạ mình đang nghiên cứu khì chạy gas thì anh delco và bugi như thế nào còn xem dâtlist là bó tay nó xài dlc 2 nên ko có máy xem mà nó bị hệ thống nhiên liệu thì mình cho chạy gá rùi bây giờ lại thêm hiện tượng nổ ở pô xả nữa
mà mình hơi dốt về gá nên thui đành bó tay

nhuminh

Tài xế O-H
xe camry mà các bác vệ xinh bướm ga, thì cũng rất hay có hiện tượng rồ ga đó. em cũng đã gặp 1 trường hợp zùi đó. khi làm bảo dưỡng cho khách tháo bướm ga ra vệ xinh đến khi nắp lại xe cứ bị rồ ga. không cách nào chỉnh được...đành phải nhờ anh cố vẫn mang vào hãng thôi...huhuuhuh

L

linhbn1992

Khách
Cho em góp tí ý kiến. Em đi thực tập cũng gặp trường hợp rung giật của xe Toyota vios 2005. Thấy người ta kiểm tra bugi và bobin bình thường, xong và vệ sinh họng gió nó vẫn rung giật bình thường. Sau đó kiểm tra tiếp thì thấy bị cong xu páp. Sau khi thay xupap thì chạy bình thường.

nguyenvuong

Tài xế O-H
bác kiểm tra kĩ xem có bị rò rỉ chân không ở đâu không.chỉ cần rò rỉ nhỏ thôi cũng gây ra hiện tượng đó rồi.thứ hai bác kiểm tra xupap xem có vấn đề không.

ducchunghp90

Tài xế O-H
tốt nhất bác chạy lên hãng để chay lại phần mềm . trước mình cũng làm con nissan vs manus cua? daawo. sau khi rua? họng hut' cung bi hien tuong tren.:3::3::3:

PNTQ

Tài xế O-H
những hiện tượng như vậy nó nằm ở vô số những chi tiết mà bác chưa kiểm tra kỹ thôi, dòng CAMRY ACV 20 là xe nhập về mà đời 2001 có lẽ là EURO 3 rồi ấy chứ ? cụ thay ngay bộ bugi mới vào cho tôi, không hết bệnh thì cụ kiểm tra hệ thống tuần hoàn khí xả nữa xem sao,không hết nữa thì xem lại mấy con kim phun đo trở cả 4 con xem có lệch nhau không rồi quyết định nên làm lại cái gì !

auto.is250c

Tài xế O-H
Bác chủ thớt nói là xe này chạy 2 loại nhiên liệu : Xăng và gas đúng không ạ? và nếu vậy thì bị khi chạy xăng hay khi chạy gas.?
xe này chỉ có chạy xăng thôi lấy đâu mà chạy gas . chỉ có 2.o dài loan loại chế thêm mới có chạy gas thôi .xe tota em thấy có một con thế thôi còn ko có xe nào chay ga nữa ở việt nam

tranminhnhan

Tài xế O-H
PHP:
bác vệ sinh họng ga bằng cách nào,bởi vì họng ga khi chế tạo người ta tráng lên nó một lớp kim loại để cảm biến bướm ga hoặt động được chính xác.khi bác vệ sinh thì bác làm mỏng hoặc tróc lớp kim loại đó đi nên làm cho cảm bướm bướm ga hoặt động không còn chính xác nửa,kết quả là tỉ lệ hỗn hợp nhiên liệu không còn chính xác nữa.:32::32::32:

huynhlong

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nha
xe của dầu khí chạy lpg ạ
pan e nó là tất cả những gì các bác nói

---------- Post added at 10:27 PM ---------- Previous post was at 10:25 PM ----------

hì hì e chỉ giả pan thui còn một việc nữa là họng gió dơ nên khi kim hay ga phun đều bị rung do bi đọng nhiên liệu sau phun

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên