Xe Ford khi chuyển số giật đùng đùng?

L
Bình luận: 6Lượt xem: 1,771

longvongauto

Tài xế O-H
Xe em bị bệnh kinh niên. thỉnh thoảng hiên đèn ESP và báo tranmissions malfuntion. Khi bị báo lỗi thì chuyển số giật đùng đùng. Bệnh này hôm qua lấy xe vẫn chưa hết chán thế . Thứ 2 em cho vào xưởng tiếp
Em nó còn bị khi tăng tốc xịt khói đen như cá mực chay trốn, và khi tăng tốc tầm trên 40km + vòng tua máy độ 1800 đến 2000 thì bi giật như kiểu hụt hơi. Cái này khi thay turbo thi hết.
Mọi người chỉ giúp em với! em chán quá!

anhnv_2411

Don't give up
nó báo lỗi hộp số cụ có thể quăng cái lỗi lên đây để anh em tư vấn cho chứ xe cụ như vậy cũng nhiều nguyên nhân lắm

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Xe em bị bệnh kinh niên. thỉnh thoảng hiên đèn ESP và báo tranmissions malfuntion. Khi bị báo lỗi thì chuyển số giật đùng đùng. Bệnh này hôm qua lấy xe vẫn chưa hết chán thế . Thứ 2 em cho vào xưởng tiếp
Em nó còn bị khi tăng tốc xịt khói đen như cá mực chay trốn, và khi tăng tốc tầm trên 40km + vòng tua máy độ 1800 đến 2000 thì bi giật như kiểu hụt hơi. Cái này khi thay turbo thi hết.
Cái bệnh thứ 2 ,khi thay Turbo hết bệnh thì ko nói làm j nữa.Turbo kém thì thiếu khí nạp ,thiếu khí nạp thì tỉ lệ nhiên liệu giàu ,đương nhiên máy khói.Khi tăng tốc thì máy yếu quá nên giật giật thôi.
ESP và AT như vậy thì chắc chắn Scan phải ra lỗi ,cụ cứ cho cái mã lỗi lên đây.Nhưng theo chủ quan của em ,có lẽ là do công tắc dãy số hoặc các lá ma sát.
Câu hỏi của cụ thiếu nhiều dữ kiện quan trọng quá.

vungocton999

Tài xế O-H
cụ phải cho anh em biết là xe gì, bị từ khi nào, đã xử lí những gì rồi, hiện tai báo lỗi gì, thì anh em mới biết được chứ ạ

tronganh6691

Tài xế O-H
cũng có thể do ly hợp bắt k tột ngay nên tình trạng giật cục khi tăng tốc, bác chẩn đoán chưa, nếu chẩn đoán mà cũng không hết thì có nước bổ em nó ra tìm hư hỏng bên trong thôi

ngochocmai

Tài xế O-H
Đúng là bác mổ tả cho ae biết bệnh biểu hiện bên ngoài chứ chẳng nêu. ai bị bệnh ( đời xe số vin đó ) loại xe nào? máy dầu hay xăng?. xe mấy chấm (bao nhiêu máy ). xe ford cũng nhiều loại nhưng cũng đếm được trên đầu ngón tay thôi bác ah. chỉ là nâng cấp lên thôi.
Bác miêu tả như vậy em chỉ đoán mấy bệnh cho bác xem có được không và kiểm tra xem sao nhé.
- nếu mà tubo bác thủ ga mạnh tay rồi dùng tap bóp đường ống vào xẹp xem nó có cứng không giông như ko thể bóm nổi khi đó xác định lag tubo bác nhe.hãy kt có bị hở ở đâu không.
- xe bị khổ nhiêu như vậy do thiếu khống khi hòa trộn nhiên liệu nên như nước mực và giống như bui khói đen. thật đáng sợ.hjhj.và xem kim phun cần đi cân lại xem sao.
- máy bác có bị rung ở chế độ không tải không...
mà vào số thifnos rung đùng là đúng chư sao. máy yêu thì nó rung là đúng rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên