Vấn đề giải nhiệt hệ thống lạnh của ford everest

ykmlhanam
Bình luận: 18Lượt xem: 5,085

ykmlhanam

Tài xế O-H
dạo này Ford Everest thường xuyên chết lốc các cụ ạ! thay lốc mới lên nạp ga áp suất cao quá 18 đến 19k ở lúc xe nằm 1 chỗ.bên em có lắp thêm quạt nhưng cũng không cải thiện được bao nhiêu.vì vậy lốc rất hay die.các cụ có cao kiến gì để cải thiện mức độ giải nhiệt của giàn nóng không? chia sẻ em biết với! thank!:11:

hieudienlanh

Tài xế O-H
Thằng này zàn nóng hơi bé nên áp cao.Vấn đề sống còn của nó phụ thuộc vào quạt ly tâm.Cụ xem lại cái quạt đi.Bệnh của nó là thiếu dầu ly tâm.Có khi ga lên 2.000v/p mà quạt vẫn giữ được do vậy zàn không được giải nhiệt.Thay lốc bao nhiêu mới đủ.

ls600hybryd

Tài xế O-H
Cái này trước tiên cụ cần phải kiểm tra xem các lá tản nhiệt của két nước có bị dập và còn thông gió tốt không ,quạt ly tâm có chạy được tốc độ cao không ,nếu cần thiết thì chèn mút vào khe hở ở quanh chu vi giữa giàn nóng và két nước để tăng lượng gió đi qua giàn nóng , các lá tản nhiệt của giàn nóng phải luôn đảm bảo không bị dập, sạch thông gió tốt

ykmlhanam

Tài xế O-H
vâng cũng thử rồi bác ạ nhưng kết quả không sáng sủa hơn là mấy.ngày mai bên em sẽ chế giàn nóng khác to hơn vào chưa biết thế nào

hieudienlanh

Tài xế O-H
Thằng này tôi bị nó nhiều rồi.Thay tiô cao áp đi + vệ sinh cả két nước nữa.Quan trọng vẫn là cái quạt ly tâm.Chắc ăn cụ thay zàn nóng đi.Tôi đảm bảo ôk

---------- Post added at 11:23 PM ---------- Previous post was at 11:22 PM ----------

Đóng chết quạt ly tâm lại

Bài này hơi quê tý nhưng hiệu quả.Thôi ta cứ chắc ăn trước đã,sành điệu tính sau

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Không biết bác đã vệ sinh két nước chưa ạ? Dòng everest này đúng là có cái đặc điểm áp rất cao. Bọn em thường chế thêm quạt + vệ sinh cả két nước ( con nào cũng phải xịt vì quá bẩn) + nhét mút cho kín xung quanh giàn nóng để quạt hút gió tốt hơn! Cũng nhắc khách chịu khó vệ sinh qua thôi chứ cũng chưa có cách khắc phục triệt để! Có đợt em làm cả tuần ngày nào cũng làm Everest nên cũng gặp nhiều! Ko biết bác nào có cách nào tốt chia sẻ với ạ! Em thì nghĩ là thay nước làm mát chuyên dùng nữa thôi ! :D

ykmlhanam

Tài xế O-H
hôm nay chế giàn nóng rồi các cụ ạ! áp suất đẹp khỏi nghĩ luôn! chỉ chết mỗi tội cái Calang bị em phá nát nên chủ xe mặt ỉu xìu! hic

hieucaosu

Tài xế O-H
Đóng chết quạt ly tâm lại
vậy ly tâm dùng để làm gì?cụ xui dại????

---------- Post added at 12:09 AM ---------- Previous post was at 12:05 AM ----------

hôm nay chế giàn nóng rồi các cụ ạ! áp suất đẹp khỏi nghĩ luôn! chỉ chết mỗi tội cái Calang bị em phá nát nên chủ xe mặt ỉu xìu! hic
cụ cho em hỏi cụ chế dàn gì?sau khi chế áp suất ntn?độ lạnh ra sao?

ykmlhanam

Tài xế O-H
bên em giàn nóng rất đa dạng có đủ kích thước nên vừa giàn nào thì phang giàn ấy vào thôi.em cũng ko để ý! áp suất hạ áp 2,5k cao áp 15k.nhiệt độ cửa gió 4 độ

Trananh3008

Tài xế O-H
bên em giàn nóng rất đa dạng có đủ kích thước nên vừa giàn nào thì phang giàn ấy vào thôi.em cũng ko để ý! áp suất hạ áp 2,5k cao áp 15k.nhiệt độ cửa gió 4 độ
Bạn cho xin ít kinh nghiệm vì xe mình EF2007 đã bảo trì đầy đủ hệ thống máy lạnh nhưng bây giờ vẫn chỉ khi đi với tốc độ cao hoặc trên cao tốc mới mát thực sự, còn tắc đường hoặc ngoài trời nắng 37 38 độ là rất nóng. Buổi sáng sớm hoặc xe mới trong nhà đi ra thì máy lạnh đủ mát.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bạn cho xin ít kinh nghiệm vì xe mình EF2007 đã bảo trì đầy đủ hệ thống máy lạnh nhưng bây giờ vẫn chỉ khi đi với tốc độ cao hoặc trên cao tốc mới mát thực sự, còn tắc đường hoặc ngoài trời nắng 37 38 độ là rất nóng. Buổi sáng sớm hoặc xe mới trong nhà đi ra thì máy lạnh đủ mát.
Chắc là thừa gaz

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên