Cần giúp đỡ về lỗi động cơ P0108 xe Ford Everest

L
Bình luận: 7Lượt xem: 5,271

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:5: Kiểm tất cả các giắc dây điện nằm trên bộ tăng áp với các bác chưa phải là kĩ sư nhé!

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
DTC P0108 Boost sensor circuit high input
DETECTION
CONDITION
• The PCM monitors the input signal from the boost sensor. If the voltage from the boost sensor is more
than 4.9 V for 1.0 s , the PCM determines that there is a malfunction in the boost sensor circuit.
POSSIBLE
CAUSE
• Boost sensor malfunction
• Connector or terminal malfunction
• Short to power supply in wiring harness between boost sensor terminal D and PCM terminal 189
• Short to power supply in wiring harness between boost sensor terminal C and PCM terminal 133
• Open circuit in wiring harness between boost sensor terminal A and PCM terminal 111
• PCM malfunction

Bao gồm 18 bước để kiểm tra và sửa chữa.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
con này bị vấn đề ở tăng áp.nhưng em có thắc mắc là tại sao bác đã mang ra thợ gàn nhà đọc được mã looi rồi mà không nhờ người ta sửa luôn cho? có những vấn đề bác có thể giải quyết được nhưng về những lỗi thuộc về điện tử thế này bác nên để thợ chuyên môn họ giúp,cũng vừa là đảm bảo cho xe của bác cũng vừa là cho thợ sửa chữa oto có chỗ kiếm ăn chứ.:D .chúc Ford của bác sớm lành bệnh nhé

lacettiqb

Tài xế O-H
[/COLOR]
con này bị vấn đề ở tăng áp.nhưng em có thắc mắc là tại sao bác đã mang ra thợ gàn nhà đọc được mã looi rồi mà không nhờ người ta sửa luôn cho? có những vấn đề bác có thể giải quyết được nhưng về những lỗi thuộc về điện tử thế này bác nên để thợ chuyên môn họ giúp,cũng vừa là đảm bảo cho xe của bác cũng vừa là cho thợ sửa chữa oto có chỗ kiếm ăn chứ.:D .chúc Ford của bác sớm lành bệnh nhé
gara chổ nhà em mua máy về đọc lổi về chứ không biết dùng bác ah, chỉ biết đọc ra số bao nhiêu chứ không có phần mềm để tra nó là cái gì ở đâu

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Là KTV ,nghe tới tăng áp ít nhất cũng phải biết nó sẽ nằm chỗ nào trên xe ,nguyên lí căn bản của nó thế nào.Em nghe cách đặt câu hỏi của cụ ,nếu cụ là chủ xe thì tốt nhất cụ mang ra xưởng nào tên tuổi chút ,bảo họ là xe báo lỗi tăng áp là họ sẽ có hướng xử lí.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên