Chú ý : Không nên sử dụng keo tự vá !

H
Bình luận: 14Lượt xem: 5,028

honda

Tài xế O-H
Có nhiều người có suy nghĩ nếu đổ keo tự vá vào lốp xe thì khi xe cán phải đinh, dung dịch keo sẽ tự bịt vào lỗ thủng, tránh tình trạng lốp bị xì hơi đột ngột gây tai nạn. Tuy nhiên, do người tiêu dùng không biết hoặc hãng sản xuất không khuyến cáo cụ thể nên đã xảy ra tình trạng dung dịch keo tự vá phá huỷ vành khi để dung dịch tồn tại lâu trong bánh xe

Và sáng nay em nghi nghi và mổ lốp ra thì hỡi ơi đi luôn cặp niếng xe của em :(( Các bác cẩn thận và đừng mắc sai lầm nhé . Cái nào nguyên bản của xe cứ để nguyên như thế ! Đi mất cặp mâm Jupiter V (Enkei) :((

Còn đây là một em nữa chung số phận :

my_lamborghini

Tài xế O-H
vậy bác chủ thớt cho e hỏi là cơ chế hoạt động của lốp không săm khi bị dính đinh là như thế nào? theo kiến thức hạn hẹp của e thì khi dùng lốp không săm, ở trong lốp sẽ được bơm keo để khi xuất hiện lỗ thủng, với áp suất trong lốp cao sẽ đẩy keo ra theo lỗ thủng và tự bịt kín lỗ thủng chứ ạ? bác bị vậy chắc là mua phải keo dởm hay sao chứ ạ?

chubactrinh

Tài xế O-H
vậy bác chủ thớt cho e hỏi là cơ chế hoạt động của lốp không săm khi bị dính đinh là như thế nào? theo kiến thức hạn hẹp của e thì khi dùng lốp không săm, ở trong lốp sẽ được bơm keo để khi xuất hiện lỗ thủng, với áp suất trong lốp cao sẽ đẩy keo ra theo lỗ thủng và tự bịt kín lỗ thủng chứ ạ? bác bị vậy chắc là mua phải keo dởm hay sao chứ ạ?

Đúng là keo tự vá về nguyên lý là như vậy, nhưng có rất nhiều loại keo khác nhau trên thị trường có loại dùng đc với thời gian là khác nhau và ảnh hưởng tới La Zăng là khác nhau. Theo em được biết thì chỉ có sản phẩm keo Ride-on hiện nay là không ảnh hưởng tới La zăng và có thể tồn tại được hết tuổi thọ của lốp thôi à. các sản phẩm khác thì cũng chỉ được một thời gian sẽ bị khô và mất tác dụng còn một số thì gây ăn mòn la zăng nữa à

chubactrinh

Tài xế O-H
ra ngoài cửa hàng chuyên vá xăm lốp ,họ có máy tháo lốp ra khỏi lazang và vá bằng miếng vá vào phía bên trong đó ạ

Em đồng ý với bác Bungati2012, bác mà không muốn sử dụng vậy đến cửa hàng săm lốp hoặc gara người ta vá cho bác. em xin lưu ý là keo tự vá rất tiện khi bác hay phải đi xa, đêm muộn nó hạn chế cho bác những rủi ro... em không muốn nghĩ tới lúc đó xíu nào

chubactrinh

Tài xế O-H
Video thử nghiệm chức năng tự vá của ride-on
[video=youtube;4Lx4iRK5a1M]http://www.youtube.com/watch?v=4Lx4iRK5a1M[/video]
Video kiểm tra sản phẩm ride-on sau khi bơm vào: không bám vào vành ...
[video=youtube;oMtP0a3Vizs]http://www.youtube.com/watch?v=oMtP0a3Vizs[/video]
Chi tiết tham khảo tại http://www.ride-on.vn

thanhlong12345

Tài xế O-H
Các bác đừng vội thấy xùi vành mừ sợ. em làm xe máy và hiện nay là oto nhiều năm rùi.
keo tự vá làm ta yên tâm trong các chuyến đi. còn việc xùi vành thì đơn giản thui........
thứ nhất nó nằm bên trong chẳng mất thẩm mĩ gì cả.
thứ hai chỉ là những bề mặt không làm việc nên không ảnh hưởng khi làm việc.
thứ ba liệu đến khi nao nó mới ăn mòn bục cái vành đó_ chắc là đi nát xe rùi.
vậy cái lợi của keo tự vá là gì? rất nhiều chắc các bác đã trải nghiêm, nhưng em thì thấy quan trọng nhất là ko bị bẹp lốp ngay cả khi chạy tốc độ cao. an toàn cho mình cho mọi người điều đó đáng giá nhất.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên