Xe Kia Caren 2009 đi xiên dù không lệch thước lái

A
Bình luận: 11Lượt xem: 2,555

auto_vnn

Tài xế O-H
Tôi đang đi xe Kia Caren nhập khẩu nguyên chiếc đời 2009. Từ năm ngoái, xe xuất hiện tình trạng đi bị lệch về bên trái khi buông tay ra khỏi vô-lăng.

Tôi đã mang xe đi kiểm tra và chỉnh lại thước lái hai lần, nhưng hiện tượng này vẫn diễn ra. Theo tôi hiểu, mặt đường thường nghiêng về phía phải nên nếu có bị lệch lái thì phải sang bên phải chứ không thể ở bên trái như xe tôi.

Có anh chị nào biết vấn đề này thì chỉ cho tôi cách giải quyết. Chân thành cảm ơn.

tringuyen

Tài xế O-H
bác đem xe vô hãng hay o đâu z, trước jo ko sao nhưng jo lại bj tất nhiên có vấn đề ht lái rồi.
theo e nghi xe bj xỉa về 1 bên thì vđ này cũng ko co ji lớn lắm nếu xe ko bj tai nạn
chỉ cần kt các rotuyn lái trong ngoài, trên dưới, chỉnh lại độ chụm, đảo lại vỏ là ok thôi
mà xe bác có ăn vỏ ko

balong_autotn

Tài xế O-H
theo ngu kiến của em thì khi xe bị ăn lái thì trước tiên phải kt lại góc chụm,nếu góc chụm ok mà vẫn ăn lái thì phải kt lại góc nghiêng ngang và góc nghiêng trụ đứng.theo kinh nghiêm của em sau khi khi chỉnh độ chụm mà ko được thì nên kt lại giảm sóc,càng chữ A ,giá moay ơ xem có bị cong ko.vấn đề chỉ nằm ở mấy chi tiết đó thôi bác ạ.chúc bác sớm tìm ra nguyên nhân.

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Xe bác chưa bị tông lần nào đúng không? bác nhớ kĩ xem có lần nào bác đi tông phải bợp đá không?Nếu có thì cần kiểm tra mà nắn lại thanh chử A còn không thì cần kiểm tra mấy cái rôtuyn mà thay thế hoặc điều chỉnh thanh dẫn hướng nếu có. xe bác như thế thì chỉ có do góc đặt bánh be thôi.

mr.anhtai

Tài xế O-H
mấy bác trên đã hỏi những câu em thắc mắc rồi không biết bác mua xe mới hay xe cũ xe bị đâm hay chưa.................hoặc là do rotuynh thôi bác ah. bác nói rõ a e mới chém cho bác đc

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Vô số nguyên nhân gây hiện tượng này.:32::32::32:,Nhưng quan trọng nhất để xác định ,em cũng như anh em muốn biết xe bác đã bị va chạm lần nào chưa?:32:Lốp của bác mòn có đều không?Mà bác mua xe mới hay mua lại của người khác nhỉ?

bungati2012

Tài xế O-H
Tôi đang đi xe Kia Caren nhập khẩu nguyên chiếc đời 2009. Từ năm ngoái, xe xuất hiện tình trạng đi bị lệch về bên trái khi buông tay ra khỏi vô-lăng.

Tôi đã mang xe đi kiểm tra và chỉnh lại thước lái hai lần, nhưng hiện tượng này vẫn diễn ra. Theo tôi hiểu, mặt đường thường nghiêng về phía phải nên nếu có bị lệch lái thì phải sang bên phải chứ không thể ở bên trái như xe tôi.

Có anh chị nào biết vấn đề này thì chỉ cho tôi cách giải quyết. Chân thành cảm ơn.

xe nhao lái có nhiều nguyên nhân:
độ chụm(2 bánh trước ,phía trước bánh chụm vào khoản 2ly là ngon)
góc lệch tâm( đo tâm từ bánh trước tới bánh sau ,so sánh 2 bên
góc nghiêng của bánh xe ( chủ yếu 2 bánh trước,có giống nhau hay không)
bác kiểm tra lại nhé!

murano237

Tài xế O-H
Ðề: Xe Kia Caren 2009 đi xiên dù không lệch thước lái

Bác nhét vào Toyota Mỹ Đình mà kiểm tra. Đang có chương trình khuyến mại về chỉnh lái đấy. Hết 31-8 là chấm dứt đấy nhé

thanha2

Tài xế O-H
Ðề: Xe Kia Caren 2009 đi xiên dù không lệch thước lái

Xe bác chưa bị tông lần nào đúng không? bác nhớ kĩ xem có lần nào bác đi tông phải bợp đá không?Nếu có thì cần kiểm tra mà nắn lại thanh chử A còn không thì cần kiểm tra mấy cái rôtuyn mà thay thế hoặc điều chỉnh thanh dẫn hướng nếu có. xe bác như thế thì chỉ có do góc đặt bánh be thôi.

Càng chữa A nắn được hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên