Matiz đèn xi nhan nháy loạn khi đạp phanh

phikien305electric
Bình luận: 9Lượt xem: 3,987

phikien305electric

Tài xế O-H
chào các bác
bác nào gặp rùi thì giúp em 1 tay
chiều nay em gặp con maztis
nếu không đạp phanh thì xinhan và báo nguy hoạt động bình tthường
nhưng khi đạp phanh thì xi nhan bên phẩi nháy nhanh hơn bình thường
chỉ bị xi nhan bên phải thui ạ,
rơle nháy ok,
trước đó xe hoạt động bình thường,nhưng khi tháo hết ra để sơn đại tu thì dính đòn,chỉ tháo đèn đóm với mấy thứ lặt vặt bên ngoài thui ạ
không động gì đến bó đây trên xe

hieucaosu

Tài xế O-H
trời bệnh ngoài da!cụ vệ sinh đui đèn và đấu mass thật tốt cho bên bị!có thế thôi cụ ạ:5::5::5::dl:dl:dl:D do có sơn nên bắt mass không ăn!

auto.is250c

Tài xế O-H
em thây nguyên nhân ko chắc đã là thiếu mất mà có thể 1 dây nào nó đang bi chập khiến khi dạp phanh co thêm dòng qua đó lơn hơn thì xi nhan mới nhay nhanh hơn . còn nếu thiếu mát thì bình thường nó cũng phải nháy nhanh chứ. nhưng đay lại đạp phanh nó mới nhay nhanh .

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
em thây nguyên nhân ko chắc đã là thiếu mất mà có thể 1 dây nào nó đang bi chập khiến khi dạp phanh co thêm dòng qua đó lơn hơn thì xi nhan mới nhay nhanh hơn . còn nếu thiếu mát thì bình thường nó cũng phải nháy nhanh chứ. nhưng đay lại đạp phanh nó mới nhay nhanh .
Khi không đạp phanh ,mass cấp đủ cho xi-nhan sáng và nháy bthuong.
Khi đạp phanh ,Mass bị bóng đèn phanh lấy hết nên đèn xi-nhan thiếu mát có thể sẽ sáng mờ hoặc không sáng-> xi-nhan bên này sẽ nháy nhanh hơn bên kia do điện trở bị thay đổi.
Theo như cụ ấy tả ,em đoán vấn đề nằm ở cụm đèn sau bên phải.

hoanmy

Tài xế O-H
mất mát đèn bên phải cụm đèn sau là đúng rồi(hoặc đèn xi nhan sau lắp sai bóng ko đủ 21w mà lắp bóng 10w đèn cũng sẽ sáng nhanh hơn)

phikien305electric

Tài xế O-H
nó bị cả 1 bên luôn,trước ,sau vả cả trên taplo
bóng sau,trước thì có thể mass không tốt,nhưng trên táplo mass cực chuẩn đúng không nào,mà không ai động vào đấy làm gì

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
nó bị cả 1 bên luôn,trước ,sau vả cả trên taplo
bóng sau,trước thì có thể mass không tốt,nhưng trên táplo mass cực chuẩn đúng không nào,mà không ai động vào đấy làm gì
Trời ạ ,bóng tap-lo thì trở được bao nhiêu chứ.Bây giờ bác chỉ cần tháo 1 bóng xi-nhan sau bên trái ra ,là cả bóng trước và bóng tap-lo của bác cũng sẽ nháy nhanh thôi mà ,vì nó mắc song song.
Hỏi vậy là bác chưa hiểu vấn đề rồi.

cuongminh

Tài xế O-H
Khi không đạp phanh ,mass cấp đủ cho xi-nhan sáng và nháy bthuong.
Khi đạp phanh ,Mass bị bóng đèn phanh lấy hết nên đèn xi-nhan thiếu mát có thể sẽ sáng mờ hoặc không sáng-> xi-nhan bên này sẽ nháy nhanh hơn bên kia do điện trở bị thay đổi.
Theo như cụ ấy tả ,em đoán vấn đề nằm ở cụm đèn sau bên phải.
em đồng ý với ý kiến của cụ...:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên