Làm sao giữ gìn xe máy công trình được bền lâu .

Sơn Thơ
Bình luận: 12Lượt xem: 1,823

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Muốn bền lâu thì chơi cái kiểu dùng "quạt xếp" nha.
Mấy cụ chém gió với nhau thi xem ai "chém" cách sử dụng quạt bền nhất:

Cụ số 1: Xòe một nửa quạt dùng hỏng thì xòe nốt phần còn lại để sài-------> Thời gian sử dụng tăng gấp đôi.

Cụ số 2: Xòe cả quạt ra rồi buộc nó vào đâu đó, lắc lư phần cần làm mát phía trước cái quạt------->Độ bền không thể xác định chính xác.------> Rất bền.

Cụ số 3: Mang quạt đi ép plastic rồi "hỏm bò"------> vĩnh cửu.

thaoha

Moderator
em mới sửa con máy sk 200-8 mới được có 200 giờ mà motor chân chạy đã bị hỏng hết .pump cũng hỏng luôn ,bộ phân phối cũng bị dính .các bác cho em lời khuyên .làm sao để giữ gìn xe máy công trình được bền lâu .em cám ơn các bác nhiều .
đóng công mà cất hết hỏng luôn

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
em mới sửa con máy sk 200-8 mới được có 200 giờ mà motor chân chạy đã bị hỏng hết .pump cũng hỏng luôn ,bộ phân phối cũng bị dính .các bác cho em lời khuyên .làm sao để giữ gìn xe máy công trình được bền lâu .em cám ơn các bác nhiều .

Muốn bền lâu thì chơi cái kiểu dùng "quạt xếp" nha.
Mấy cụ chém gió với nhau thi xem ai "chém" cách sử dụng quạt bền nhất:

Cụ số 1: Xòe một nửa quạt dùng hỏng thì xòe nốt phần còn lại để sài-------> Thời gian sử dụng tăng gấp đôi.

Cụ số 2: Xòe cả quạt ra rồi buộc nó vào đâu đó, lắc lư phần cần làm mát phía trước cái quạt------->Độ bền không thể xác định chính xác.------> Rất bền.

Cụ số 3: Mang quạt đi ép plastic rồi "hỏm bò"------> vĩnh cửu.

đóng công mà cất hết hỏng luôn

Câu hỏi này hay đấy chứ, sao các Cụ lại trả lời kỳ vậy !!

Đầu tiên, hầu hết các nhà sản xuất đều khuyến cáo rằng phải "ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG" thế nhưng thực tế có mấy thợ vận hành đọc cái quyển này !! Người mua máy, hay nhà nước ít ra cũng phải yêu cầu hãng cung cấp quyển sách này "VIẾT BẰNG TIẾNG VIỆT" để phù hợp với trình độ thợ máy, vậy nhưng thực tế lại chả thấy ai đòi hỏi cái quyền lợi hết sức chính đáng này cả !!

Tiếp theo, ngay cái xe hai bánh gắn máy hay xe ô tô mà muốn sử dụng thì nhà nước buộc phải thi lấy bằng, giấy chứng nhận đủ điều kiện mới được lái xe, theo qui định thì trước khi thi phải học hành đàng hoàng, ấy thế mà với máy công trình, mức độ khó cao hơn nhiều, yêu cầu về an toàn nghiêm ngặt hơn nhiều lại chả thấy bắt phải học hay thi lấy bằng gì cả !!! Thực tế chỉ thấy thợ lái cứ trèo lên máy nghịch ngợm ít bữa là nghiễm nhiên thành lái máy !!!!

Hệ quả là lắm khi máy có nhiều chức năng rất hay nhưng chả bao giờ được tận dụng !!! Thật phí của GIỜI.

Đến lúc làm việc, máy đời càng cao thì mức độ điện tử hóa cũng như tính chính xác của các bộ phận cơ khí, độ phức tạp cũng càng cao do vậy máy thường có yêu cầu về bảo trì , bảo dưỡng cũng nghiêm ngặt hơn; thậm chí điều kiện làm việc cũng có những yêu cầu tuân thủ nhất định như các trường hợp phải tránh (không dùng gàu để làm búa mà đập, trước khi vào địa hình phức tạp phải kiểm thử xem xe có khả năng bị lún lầy hay không ...) THẾ NHƯNG HẦU NHƯ CHẢ CÓ THỢ LÁI NÀO NẮM BẮT ĐƯỢC VIỆC NÀY !!!

Còn tiếp...

Sơn Thơ

Tài xế O-H
lỗi này do thợ,mới 200 giờ lái máy chĩ làm thì sao hư nhiều thế được?

em sang lào hầu hết các tỉnh đèu có máy sang làm vàng .thiết bị máy mới tinh mới nhập khẩu .rất ít thợ vận hành có bằng cấp .toàn là giặc lái vậy em hỏi bác đường đi dài khoảng 120km ôtô kéo không vào được vậy làm sao đưa máy vào làm đây
bác cho em lời khuyên đi .''nếu lỗi của thợ máy vậy thợ máy lỗi ở chỗ nào .cũng như bị cảnh sát phạt thì cảnh sán phải đưa ra lỗi chứ .có phải không bác''

thaoha

Moderator
em sang lào hầu hết các tỉnh đèu có máy sang làm vàng .thiết bị máy mới tinh mới nhập khẩu .rất ít thợ vận hành có bằng cấp .toàn là giặc lái vậy em hỏi bác đường đi dài khoảng 120km ôtô kéo không vào được vậy làm sao đưa máy vào làm đây
bác cho em lời khuyên đi .''nếu lỗi của thợ máy vậy thợ máy lỗi ở chỗ nào .cũng như bị cảnh sát phạt thì cảnh sán phải đưa ra lỗi chứ .có phải không bác''
cái lão thợ sơn này.lão sửa lại cái topic đi. phải là lỗi này là tại ai thì mới đúng

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Kể cũng lạ, xe mới chỉ hoạt động được 200h đã hỏng bét nhè ra thế thì cũng hơi bị vô lý đấy lão cua ạ????????
Lão xem lại giùm nhé, hoặc là mải "chém gió" mà chém bậy không nha?????????

Sơn Thơ

Tài xế O-H
Kể cũng lạ, xe mới chỉ hoạt động được 200h đã hỏng bét nhè ra thế thì cũng hơi bị vô lý đấy lão cua ạ????????
Lão xem lại giùm nhé, hoặc là mải "chém gió" mà chém bậy không nha?????????

đấy là em còn nói ít đi đấy .chưa được 200 giờ đâu .hãng đang trong thời gian bảo hành .chưa thay dầu động cơ lần nào , chưa thay lọc dầu lần nào mới thổi lọc gió ba lần thôi thày giáo . mà motor chân chạy đã bị nát vụn ,bộ phân phối bị dínhn ,kẹt pump bị yếu nữa.

Sơn Thơ

Tài xế O-H
học trong trường lớp dạy ;
- 240 giờ thay nhớt động cơ
- 500 giờ thay nhớt cầu
- 2000 giờ thay nhớt thủy lực
không di chuyển quá 2 km ,ấy thế máy đi 120 km với tốc độ tối đa bởi vì vàng là quan trọng nhất .khi máy chạy vào tới nơi nóng ran hộp giảm tốc .thợ lái mở kiểm tra nhớt thấy toàn mạt vậy là cứ làm việc hết dầu lại chạy ra chở dầu vào làm sau 4 chuyến máy đi luôn .''theo em việc này muốn máy làm việc có hiệu quả được bền lâu người sử dụng cần phải biết những điều cần thiết không có lợi một hại mười ''

chxm

Tài xế O-H
ông thợ sơn lại sang chém gió bên quản lý sử dụng kỹ thuật máy móc thủy lực rồi, thì cái mảng sơn bả chuyển cho ai rồi ???

chxm

Tài xế O-H
như ông thợ sơn tường nói thì hộp giảm tốc chạy quá lên sinh nhiệt gây ra áp không khí cao đẩy dầu ra khỏi hộp giảm tốc , dẫn đến hết dầu kẹt vỡ, rồi bẻ luôn mô tơ di chuyển ,tiếp đó thông mạt về thùng rồi biếu cho bơm. bơm ăn xong rồi cũng đi luôn , kéo theo cả họ xuống gặp cụ diêm à.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên