Xe Kia Bongo cần giúp đỡ

B
Bình luận: 26Lượt xem: 3,681

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
các bác giúp em hiện tượng là xe kiabongo vẫn đi bình thường thay lọc nhên liệu mới song nổ máy ga vẫn bình thường cứ vào số có tải ga lên là chết máy e thay lọc mới loại sịn mà vẫn thế giúp e
Lọc xịn bao nhiêu tiền vậy bác?
Nổ máy chạy không tải thì sao bác?Ga cao lên có báo đèn check ko?Mà bác chỉ thay lọc xong nó bị thế hay còn đụng chạm j đến các bộ phận khác nữa?

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Em xin có ngu kiến thế này xem tn nhé. Bác làm thế nào nối thẳng không qua lọc chạy thử xem được không?(chỉ chạy ktra thôi) để chắc chắn loại bỏ nguyên nhân do bầu lọc gây ra.

carphuong

Tài xế O-H
bác ơi? có phải là xe đang hoạt động bình thường,thay lọc là bị hay như thế nào?bác nói 2 hàng e khó hiểu quá.nếu mà trường hợp xe đi bình thường mà thay lọc vô là bị thì bác hãy tháo lọc ra lại và tắt chìa khóa và bỏ chìa khóa ra ngoài luôn.và ráp lọc vào lại là ok ahn`.em từng bị rồi.

hecauto86

Tài xế O-H
mình cũng từng làm một em huyndai poster 2 hay 3 j đó,nó dùng hệ thống phun dầu dt.em cũng thay lọc dầu xong cũng bị hiện tượng đó.tụi em gọi tiếp cái lọc khác về thay thì ok.bọn em bổ cái lọc đó ra thì tháy lúc họ dán lớp lọc bằng dấy họ đã để lớp keo chàn lên bit hết lớp dấy lọc nên bị thiếu dầu lên bơm.bác kiểm tra lại đi xem thế nào.

bac000

Tài xế O-H
từ lúc thay lọc may bị e thay lọc 1250nghin vào nhưng vẫn thế có tải vào đi ga to chết máy .còn đứng tại chỗ ga thoải mai đèn check cũng ko báo

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:13 PM ----------

từ lúc thay lọc may bị e thay lọc 1250nghin vào nhưng vẫn thế có tải vào đi ga to chết máy .còn đứng tại chỗ ga thoải mai đèn check cũng ko báo

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:13 PM ----------

Liệu xả e có sạch khí ko bác?Tốt nhất bác cắm cho em cái máy xem nó báo lỗi gì.Hiện tượng như này chắc chắn sẽ xuất lỗi.
Liệu số má có sao không đó cụ ?Lá côn ,bàn ép ,cửa số ... thì sao?Vô số sự tình cờ trong cái ô tô cũng làm mình khốn khổ đó bác.

bac000

Tài xế O-H
số má k có vấn đế j rồi từ lúc thay lọc mấy bị thế xả e thì cứng gắt k còn e.e làm thủ công k có máy

070692

Tài xế O-H
bác xem dùng em cái bơm của bác hoạt động ntn. vì bác đã nói là trước khi vào là bị em nghĩ chỉ có bị bơm. em đã từng làm nhiều trường hợp như bác có 2 nguyên nhân 1 là do lọc nhà sản xuất ẩu kể cả lọc xịn thứ 2 là bơm hoạt động không tạo ra áp xuất tốt nhất

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Vậy thì thay thử cái lọc khác đi bác ơi ,chưa chắc lọc mới đã tuyệt đối tin tưởng được.Mà chỗ bác không có bộ đo áp xuất xem cái áp xuất ống Rail là bao nhiêu ạ?

bac000

Tài xế O-H
bơm tay bóp vài cái thì cứng liệu có thể thợ trước thay loc đểu làm hỏng kim giờ e thay lọc sin vào vẫn ko dc ,e chi lạ ở chỗ đứng tại chỗ thi ga thoải mái cứ vào số đi thì chết

aoshi99

Tài xế O-H
sao bác ko dùng máy test thử kiểm tra áp suất dầu trong đường ống rail la bao nhieu , co đúng với thông số ko. thường áp suất ống rail nó chạy cầm chừng khoảng 300 đến 350 bar. bác thử kiểm tra nha. chuc bac thành công.

sks

Tài xế O-H
Báo cáo các bác
hiện tại bác sĩ vẫn chưa tìm ra bệnh ạ. Bs sợ bỏ tiền thay béc lỡ mà ko hết bệnh, nên không dám ôm xe này.
vậy là bongo III nhà e vẫn tình trạng cũ bác ạ. Không bị ra khói nữa mà chỉ bị lịm ga như tình trạng ban đầu e mô tả.
Hôm nay ông anh mới gọi báo tin nên h e mới bc được.
Em nghĩ là gara này không đo kiểm mà làm kiểu kinh nghiệm quá các bác??
Các bác tư vấn xử lý tiếp với e nó với ạ! Cảm ơn các bác

Hồi sáng e có nói ông anh cố gắng tìm gara nào có đo máy đo kiểm thì bs bắt bệnh mới đúng ạ. Còn nếu bí quá e kêu ông xuống sg. Các bác có thấy ở sg cơ sở xử được e này ko ạ?? :(

Wanner

Tài xế O-H
ở SG thì bác lên Thaco An sương, đại lý kia hyundai đấy bạc ợ. Trên ấy có VCI ngta test cho ra bệnh. Mà Bông 3 thì hay bị lỗi béc, nếu xe bác chưa thay lần nào thì có lẽ đến lúc cho 4 e nó ra đi rồi. Mỗi cây tầm 6 chai đấy, bác chuẩn bị tâm lý ngay và luôn :D

checkcar

Tài xế O-H
em có làm con như bác. em nó bị bỏ máy chết 1 kim. ga ban đầu không lên chỉ nổ được chế độ ga căng ti nổ 1 hồi mới ga đc nhưng chỉ chạy được 60km/h nếu bác có đụng cụ đo áp suất của bơm thì bác kiểm tra lại bơm và kim nhá. bơm thì em ngĩ chắc là bị rồi vì dầu không đủ áp nên mới bị như vậy. bác xem lại kim và đo lại áp bơm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên