B-Scan Máy chuẩn đoán cho Sinh Viên

B
Bình luận: 19Lượt xem: 3,278

btek.edu

Tài xế O-H
Chào các bác,

LAUNCH TECH VIỆT NAM là đại lý độc quyền của công ty LAUNCH tại Việt Nam. LAUNCH là hãng chuyên sản xuất thiết bị chẩn đoán ôtô thế hệ mới.Hiện đang là hãng hàng đầu thế giới trong công nghệ chẩn đoán ôtô.Với các thiết bị chẩn đoán tiên tiến là sự kết hợp giữa công nghệ ôtô và công nghệ thông tin.

Các thiết bị này có khả năng phát hiện lỗi từ ECU của ôtô từ đó có thể xoá ,sửa lỗi hoặc xác định được một cách chính xác hư hỏng của ôtô để có cách khắc phục nhanh chóng và khoa học nhất.Sản phẩm của LAUNCH hiện đang được sử dụng phổ biến tại các nước Mỹ , Châu Âu , Hàn Quốc , Nhật Bản , Trung Quốc và Việt Nam.

Chi phí trang bị cho 1 thiết bị chuẩn đoán là tương đối phù hợp với khả năng đáp ứng của nó, hiện nay hầu hết các xưởng đều trang bị cho mình các dòng máy chuẩn đoán, Tuy nhiên với Sinh Viên có nhu cầu tìm hiểu thêm về công nghệ chuẩn đoán hay các garage mới mở chưa đầu tư mạnh về máy móc thiết bị, các anh thợ dạo hoặc các xưởng không chuyên về hệ thống điện, điện tử hay đơn giản là các bác thợ không muốn, không quen với sử dụng tiếng Anh thì việc đầu tư 1 thiết bị chuẩn đoán vẫn chưa hoàn toàn hợp lý.

Nhằm đáp ứng những vấn đề nêu trên, chúng tôi cho ra mắt dòng sản phẩm B-Scan- Thiết Bị Đọc Lỗi Động Cơ và Hộp Số, với 2 ngôn ngữ tiếng Anh và tiếng Việt. Đây là thiết bị được cắt giảm tối ưu về mẫu mã thiết kế và về chức năng nhằm giảm thiểu giá thành sản phẩm nhưng vẫn đảm bảo đáp ứng nhu cầu cho người thợ. Nó là phiên bản cắt giảm, tương đương với hệ OBDII trong các dòng máy X431

Đơn Giản trong quá trình sử dụng với ngôn ngữ tiếng Việt:

Phạm vi sử dụng:
1, Các dòng xe hỗ trợ: Các dòng xe có chuẩn kết nối OBDII-16 chân.

2, Hệ thống trên xe: Hệ thống Điện- Động Cơ và Hệ thống hộp số trên oto.

Tính năng :
 Đọc mã lỗi.
 Xóa mã lỗi .
 Đọc dữ liệu hiện hành.
 Xem free frame.
 Tra mã lỗi chẩn đoán-Tiếng Việt

Thông số kỹ :
 Độ phân giải của màn hình 160 x 160 pixels.
 Nhiệt độ làm việc : 0 – 60 độ C.
 Nhiệt độ bảo quản : -10 – 70 độ C.
 Nguồn cấp : 8 – 18 ( V ).
 Kích thước : 195 x 90 x 25 (mm) ( D x R x C ).
 Ngôn ngữ : Tiếng Việt .

Giá Thị Trường: 6,250,000 VNĐ, khuyến mại anh em OH 10% khi có ném đá về sản phẩm trên OH các bác nhé.

0 0 7

Tài xế O-H
Chào các bác,

Đơn Giản trong quá trình sử dụng với ngôn ngữ tiếng Việt:

Phạm vi sử dụng:
1, Các dòng xe hỗ trợ: Các dòng xe có chuẩn kết nối OBDII-16 chân.

2, Hệ thống trên xe: Hệ thống Điện- Động Cơ và Hệ thống hộp số trên oto.

Tính năng :
 Đọc mã lỗi.
 Xóa mã lỗi .
 Đọc dữ liệu hiện hành.
 Xem free frame.
 Tra mã lỗi chẩn đoán-Tiếng Việt

Thông số kỹ :
 Độ phân giải của màn hình 160 x 160 pixels.
 Nhiệt độ làm việc : 0 – 60 độ C.
 Nhiệt độ bảo quản : -10 – 70 độ C.
 Nguồn cấp : 8 – 18 ( V ).
 Kích thước : 195 x 90 x 25 (mm) ( D x R x C ).
 Ngôn ngữ : Tiếng Việt .

Giá Thị Trường: 6,250,000 VNĐ, khuyến mại anh em OH 10% khi có ném đá về sản phẩm trên OH các bác nhé.

Máy này có test được Body và chacsis không bác ợ! Nếu dùng kiểm tra obd2 thôi thì giá 6m là mắc lắm bác ạ! nếu 600k thì em mua về vọc chơi

btek.edu

Tài xế O-H
địa chỉ ở đâu zậy pác? có web để tham khảo thêm không?

Web nhà em là launchtech.com.vn nhưng đang trong thời gian bảo dưỡng ah.
Bọn em ở Hà Nội

Máy này có test được Body và chacsis không bác ợ! Nếu dùng kiểm tra obd2 thôi thì giá 6m là mắc lắm bác ạ! nếu 600k thì em mua về vọc chơi
Hehe, tiếc là ko bán được cho bác 600K, nó chỉ thiết kế test obdii thôi bác ah, nếu thêm cả các bộ phận khác thì nó đã lên tới 1500$-2000$ rồi bác ah

dkauto_ql

Tài xế O-H
bên mình cũng đang dung431 . đọc được cả abs , chassis... nhưng 1 số xe lại không vào được , kể cả các xe như lacetti 2009 . < vừa mới đem đi cập nhật phần mêm về rùi nhưng cập nhật xong lại khó vào hơn > . không biết do thợ cập nhật bị lỗi hay sao ấy. chán quá. còn con máy B-Scan của bác có đọc được abs không bác. nếu được em đăng ki 1 cái , chứ h abs hỏng nhiều lắm mà không có hỗ trợ thì chán .

btek.edu

Tài xế O-H
bên mình cũng đang dung431 . đọc được cả abs , chassis... nhưng 1 số xe lại không vào được , kể cả các xe như lacetti 2009 . < vừa mới đem đi cập nhật phần mêm về rùi nhưng cập nhật xong lại khó vào hơn > . không biết do thợ cập nhật bị lỗi hay sao ấy. chán quá. còn con máy B-Scan của bác có đọc được abs không bác. nếu được em đăng ki 1 cái , chứ h abs hỏng nhiều lắm mà không có hỗ trợ thì chán .

Bác đang dùng phiên bản Master hay X431 Scanner? chắc cập nhật lỗi rồi bác ah, Em vừa hỏi lại bên kỹ thuật, lacetti 2009 vẫn đọc được hết ah. Bác mang qua bên em kiểm tra cho.
Còn máy B-Scan thì ko đọc được ABS đâu, chỉ Động Cơ và Hộp Số thôi ah.

nguyenvuong

Tài xế O-H
srs và ABS của kia forte vào được không bác em hỏi với dòng máy X431 MASTER nhé.dòng máy hàng đầu về công nghệ hy vọng sẽ vào được

beautifulday

Tài xế O-H
Bác chủ thớt cho hỏi là xe em cứ hay bị nổi đèn báo xăng ... đọc lỗi máy chả thấy gì cả .. :-? ..
Set oil - thay lọc xăng :D

Ông bạn mình nói - X431 sử dụng càng lâu càng thấy chán.
Thích hợp nhất là nên mua VCM (phần mềm được cài trên máy tính + giắc kết nối) . như zậy là kiểm tra 1 cách chuyên nghiệp . X431 xuất xứ China.

btek.edu

Tài xế O-H
Bác chủ thớt cho hỏi là xe em cứ hay bị nổi đèn báo xăng ... đọc lỗi máy chả thấy gì cả .. :-? ..

Ôi, bác mèo sạch thỉu mà ko biết thì em làm sao biết được, :3:
Bác đang hỏi về xe gì, chắc bác vẫn dùng X431 Master ah? Cứ post lên đây thế nào chẳngt có cao thủ trợ giúp,
Mà hôm nào cho em mượn lại cái giắc Fiat 3 chân đê, :))

---------- Post added at 05:16 PM ---------- Previous post was at 05:12 PM ----------

Thích hợp nhất là nên mua VCM (phần mềm được cài trên máy tính + giắc kết nối) . như zậy là kiểm tra 1 cách chuyên nghiệp . X431 xuất xứ China.

Bác cho em cái số của ông bạn ấy nhé, mua lại lúc này chắc giá rẻ lắm,:))
Có thể là bác ấy chưa cập nhật phần mềm đấy thôi, nó là hàng China nhưng nó cũng là hàng xuất Mỹ và Châu Âu đấy bác ah

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Nếu thay lọc xăng mà hết đựoc đèn báo xăng thì người ta tốn hàng đống tiền đổ xăng làm gì hả cụ?Mắc mưu cụ Miêu rồi.:)):)):)):)):))

tranhungkm

Tài xế O-H

phầm mềm này mua ở đâu vậy bác có đắt lám không em cũng đang dự định mua dùng.

Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H
Ôi, bác mèo sạch thỉu mà ko biết thì em làm sao biết được, :3:
Bác đang hỏi về xe gì, chắc bác vẫn dùng X431 Master ah? Cứ post lên đây thế nào chẳngt có cao thủ trợ giúp,
Mà hôm nào cho em mượn lại cái giắc Fiat 3 chân đê, :))

---------- Post added at 05:16 PM ---------- Previous post was at 05:12 PM ----------

Bác cho em cái số của ông bạn ấy nhé, mua lại lúc này chắc giá rẻ lắm,:))
Có thể là bác ấy chưa cập nhật phần mềm đấy thôi, nó là hàng China nhưng nó cũng là hàng xuất Mỹ và Châu Âu đấy bác ah

Cái jack ấy hay phết .. quý vật gặp được quý nhân .. quả là hay ... . :103:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên