Chốt cửa xe KIA Forte chập chờn

NTCauto_thainguyen
Bình luận: 6Lượt xem: 2,719

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Kính thưa các bác ,ngẫm nghĩ mãi hôm nay mạo muội phiền các bác vấn đề này.
Em mới lấy con KIA Forte ,chạy được tuần nay không sao ,có điều cách đây 2 hôm mang đi dán kính 3M 4 kính cửa.Lúc lấy xe em cũng vội không để ý ,sáng hôm sau mới thấy hiện tượng xe đang chạy thì các chốt cửa động đậy (có tiếng nhảy nhẹ nhưng không mở chốt ra ,vì xe em chạy trên 40km là chốt cửa tự động).Khi chạy chậm ,cửa ko chốt nó cũng ậm ạch như vậy.Cứ lịch kịch nghe rất khó chịu.
Theo các bác thì do nguyên nhân gì?Mấy hnay e bận quá chưa mang qua hãng được ,nhưng cũng muốn hỏi trước để biết lỗi do đâu ,lỡ họ không bảo hành thì còn bắt đền mấy tay dán kính.
Mong các bác bớt chút thời gian trả lời.

hecauto86

Tài xế O-H
em đoán có thể lúc làm dan kính mấy bác y đã tháo tapbi của a ra,luc lắp vào không cai dây cáp của chốt cửa nên nó đang bị kẹt cứng,bác nên mang vào hãng để họ sử lý cho.việc này mất khoảng 20 phút thôi,.

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Nhiều khả năng là như thế rùi

Bác này tư vấn kiểu j kỳ quá ,khả năng như thế là như thế nào ạ.
Cảm ơn bác hecauto đã bớt time trả lời ,nhưng 4 chốt cửa e dùng tay gẩy thử thấy rất nhẹ bác ạ.Khi xe dừng không có dấu hiệu gì của việc bị kẹt cả.Remote điều khiển trăm phát trăm trúng.Liệu trong quá trình dán kính có việc gì làm ảnh hưởng hệ thống điện không bác nhỉ?

ls600hybryd

Tài xế O-H
trong quá trình thợ dán kính làm việc có phun nước lên kính rồi mới dán phim ,rất có thể cụm mô tơ chuột cửa nằm trong ổ khóa cửa hay các giắc điện trong cửa đã bị nước xâm nhập vào gây nên tình trạng làm việc sai khác so với bình thường của hệ thống khóa cửa . Bác có thể đánh xe đến ga ra để thợ điện tháo tap li cửa ra và kiểm tra cụ thể thì hơn

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
trong quá trình thợ dán kính làm việc có phun nước lên kính rồi mới dán phim ,rất có thể cụm mô tơ chuột cửa nằm trong ổ khóa cửa hay các giắc điện trong cửa đã bị nước xâm nhập vào gây nên tình trạng làm việc sai khác so với bình thường của hệ thống khóa cửa . Bác có thể đánh xe đến ga ra để thợ điện tháo tap li cửa ra và kiểm tra cụ thể thì hơn

Cảm ơn bác đã bớt thời gian tư vấn.Em mang đến hãng làm rồi bác ạ.Nguyên nhân là trong tap-pi cửa lái có một giắc chia bị nước vào (nghe thợ hãng nói là giắc chia khóa cửa trung tâm).Họ tháo ra vệ sinh ,lắp lại hết bệnh luôn.Có lẽ trong lúc dán kính ,thợ dán kính để nước táp vào trong giắc.
Nay xin báo cáo kết quả với các bác như vậy ,cảm ơn bác Ls600 nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên