Corrola altis 2005 nóng máy khó nổ

anhnv_2411
Bình luận: 66Lượt xem: 8,344

anhnv_2411

Don't give up
hôm nay em làm một con altis đời 2005 có hiện tượng máy nguội để qua đêm đề cái nổ ngay nhưng khi máy nóng để khoảng vài phút đề rất dài mới nổ có khi đề 2,3 phát mới nổ được. Tuy nhiên lúc máy nóng tắt đi nổ lại ngay thì lại dễ nổ các cụ giúp em phát xem nó bị sao ạ, em mới kiểm tra sơ bộ bên ngoài các rắc nối các chân cắm cầu chì, bobin, còn áp bơm xăng thì chưa kiểm tra các cụ xem giúp em nó bị sao với ạ

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Bác kiểm tra giúp em áp xuất nhiên liệu nhé.Nghe tả qua thì em đoán là bệnh này.Tẳt máy một lúc tụt áp thì khó nổ là phải thôi.Đề 2-3 phát thì bơm xăng tiếp vận lên bù áp dần dần ,khi nào áp nhiên liệu cao lên nó mới nổ dc.
Em chém bậy vài câu thế nhé ,chúc cụ thành công.

anhnv_2411

Don't give up
Bác kiểm tra giúp em áp xuất nhiên liệu nhé.Nghe tả qua thì em đoán là bệnh này.Tẳt máy một lúc tụt áp thì khó nổ là phải thôi.Đề 2-3 phát thì bơm xăng tiếp vận lên bù áp dần dần ,khi nào áp nhiên liệu cao lên nó mới nổ dc.
Em chém bậy vài câu thế nhé ,chúc cụ thành công.

Mới đầu cũng nghĩ như cụ nhưng để qua đêm sáng đề một phát nổ ngay, mà chủ xe bảo là sau hôm rửa xe xong thì bị không biết có phải do trùng hợp hay nguyên nhân do rửa xe không

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
nếu bị tuột áp, thì bơm xăng giữ áp ko dc, tháo ra coi lại đi. nhưng để qua đêm thì nổ dc, chứng tỏ ko phải, nhưng nên gắn đồng hồ kiểm tra lại cho chắc. còn việc để qua đêm thì kêu chủ xe kiểm tra lại, để qua đêm lần nữa coi.

hieuit

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra cảm biến nhiệt độ động cơ đi (cái mà báo về ECU ấy) nếu nó báo lung tung thì cũng xảy ra hiện tượng này. Nếu có máy test đưa vào thì sẽ biết ngay.

PNTQ

Tài xế O-H
nóng máy đề khó nổ ??? vấn đề nó nằm ở cả đống chi tiết cụ ánh ơi, sensor cơ cam maf coolan rồi thì cả thổi gioăng QL nữa máy nóng lên giãn nở lớn áp buồng đốt tụt vân vân và vân............................!

mr.anhtai

Tài xế O-H
bác kiểm tra nhưng cao kiến của các bác trên mà ok thì bác kiểm tra lại cho em cái đề nhé. em làm chỉ có 2 cái trên bác nào có cao kiến xin chém tiếp đó là ngu kiến của em

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Nhưng con này lạ cái là tắt đi đề lại cái thì nổ ngay chỉ khi để vài phút mới khó nổ thôi cụ ạ

Vậy mà lạ cái gì! Vụ này Toy bị nhiều mà em! ( Khó nổ của em có phải đề dài mới nổ máy hoặc đề 2 - 3 lần ngắn là nổ không )... Đưa cái X431 vào đọc datalist nếu áp lực OK nhé!:105:

:)) Đâu phải ai không tóc thì là thầy tu đâu em mà gọi chung là thầy chùa ( :)) )

lexuandinh512

Tài xế O-H
cho em góp ý với.... theo bác nói để qua đêm đề cái đc ngay. khi máy nóng lại đề dai... bác thử kiểm tra lại củ đề xem nó có bị sát cốt không. vi khi máy nóng roto trong củ đề có thể bị giãn ra và chạm vào satato.
nếu không phải bác xem lại bình điện có khỏe không nhé. em nói có gì các bác thêm ý kiến :)

lamkhaihoangok

Tài xế O-H
Về nguyên tắt, động cơ xăng muốn nổ được thì phải có đủ các yếu tố sau:
1. Xăng (Hòa khí tốt)
2. Lửa Đánh (lửa mạnh chính xác)
3. Áp suất nén tốt
Theo tôi ngay thời điểm xảy ra hiện tượng nên kiểm tra các thành phần trên thì sẽ ra thôi
:-?

bin_auto2105

Tài xế O-H
Nghe bác mô tả sơ sơ như vậy thì chắc hẳn chẳng ai ở đây biết rõ chính xác nó bị bịnh ji! Bác test lại giúp em...
1. Không chỉ để máy nguội - đề lại, hay máy nóng - đề lại trong 1 vài lần. Bác kiểm tra với tần suất cao hơn (có nghĩa là nhiều lần hơn) thử xem rồi pm lại nhé...
2. Nếu vẫn bị, test xăng - lửa - áp xuất nhiên liệu
3. Máy đề

Một vài ý kiến nhỏ, Bác làm thử xem... thanks

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên