Máy komatsu -6 ga nhỏ không lim máy ga to lịm máy tại sao các bác

Sơn Thơ
Bình luận: 25Lượt xem: 5,393

Sơn Thơ

Tài xế O-H
có một bênh nhân tên là komatsu pc300-6 .đến và nói bác khám cho em ,em yếu lắm sau khi khám thấy bệnh nhân này có triệu chứng ;ga nhỏ làm một phút được hai gầu ,máy không có khói lắm. nhưng ga ở chế độ 6 hoặc 7 máy làm một phút một gầu .máy toàn khối đen mù mịt . bác nào biết bệnh nhân này bị bệnh gì vậy.cám ơn các bác đã tham gia.

bomva

Tài xế O-H
bác thợ sơn 16 cho xin một ít thông số nhé.ví dụ as điều khiển,as chính,máy phát vv...lúc ga to và ga nhỏ bác nhé!!!
xin cảm ơn​

Mr.Pono

Pờ Nờ
có một bênh nhân tên là komatsu pc300-6 .đến và nói bác khám cho em ,em yếu lắm sau khi khám thấy bệnh nhân này có triệu chứng ;ga nhỏ làm một phút được hai gầu ,máy không có khói lắm. nhưng ga ở chế độ 6 hoặc 7 máy làm một phút một gầu .máy toàn khối đen mù mịt . bác nào biết bệnh nhân này bị bệnh gì vậy.cám ơn các bác đã tham gia.

Kính cụ ạ!

Cụ ơi cụ cho mấy thông số để cho nó "có mồi, có rượu" cụ nhé.

Như cụ nói thì chả biết thuộc phần nào. Có thông số áp khi thay đổi ga xem thế nào đã. Chưa biết chừng nó do thằng ENGINE nữa cơ mà.

Tốt nhất là có áp bơm chính, bơm pilot.

bomva

Tài xế O-H
cái này cũng co thể do phần điên nặng gây ra bác thợ sơn à.bác cho anh em xin thông số cụ thể nha.như thế anh em mới có thể mò được!!!!!!!!!!

hoanmy

Tài xế O-H

bác vào màn hình của em nó xem lỗi gì bác nhé.em đang làm một em pc200-6lc đời hai hộp cũng bị như của bác nhung có báo lỗi e02 làm việc có một bơm nên làm chỉ một lúc là em nó khói đen khói đỏ đấy bác ạ

uchidahd

Tài xế O-H
em mạo muội có ý kiến, có thể do pittoong bơm máy( nằm trên bơm cao áp) bị xước nhiều nên ga to không cấp đủ dầu diezen em nó mới khói!!

Sơn Thơ

Tài xế O-H
bác vào màn hình của em nó xem lỗi gì bác nhé.em đang làm một em pc200-6lc đời hai hộp cũng bị như của bác nhung có báo lỗi e02 làm việc có một bơm nên làm chỉ một lúc là em nó khói đen khói đỏ đấy bác ạ

màn hình ok.không báo lỗi pump chính đạt 320kg pump trong còn pump ngoài 250kg

hoanmy

Tài xế O-H
bác chụp cho em xem các thông số của màn hình từ lỗi số 10 đến 15 đi bác nhé để em nghiên cứu tý được ko bác? em rất thích xem các lỗi này của đời -6

huongtran

Tài xế O-H
cái này cũng co thể do phần điên nặng gây ra bác thợ sơn à.bác cho anh em xin thông số cụ thể nha.như thế anh em mới có thể mò được!!!!!!!!!!

Em cũng bị bệnh này trên máy 120-6 ga nhỏ không sao cứ ga to là lịm tải. rút bỏ ga điện lấy dây cố định lên ga cao làm việc không lịm nữa. Các bác cho ý kiến về bệnh này với

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Vấn đề này không phải do động cơ đâu mà là do thủy lực bác xem lại xem tất cả các động tác như co gầu, nâng cần...bị lịm máy hay chỉ một động tác thôi. Nếu bị một động tác nào đó thì nó có khả năng kẹt van thủy lực bác lần van phân phối tháo ra xem có bị xước không nha.
Chúc bác thành công.

TECHNOLOGYCK4

Tài xế O-H
em sin hỏi cụ ,cụ đẵ kiểm tra phần đôngj cơ cụ thể chưa ,kiểm tra phần bầu lọc gió có bị tắc ko,kiểm tra lọc nhiên liệu xem động cơ có dc cấp đủ nhiên liệu ko,nếu các phần trên đều tốt thì cụ tháo bơm chính da ,rồi kiểm tra động cơ chạy ko tải lần nữa ga to nhé xem ddoonhj cơ có làm việc tốt ko nếu vẫn làm tốt thi 100% là bơm của cụ có vấn đề ,tháo bơm da là 100% là đĩa nghiêng của cụ bị sước nặng lên máy lúc nào cũng làm việc áp cao len mới lim máy em đã gặp bệnh này nhiều lần rồi ,cụ muốn chắc chắn thì cụ gọi cho em qua số này 0986055103

Sơn Thơ

Tài xế O-H
em đã nói động cơ mới mới luôn .chỉ có một bác nói gần đúng .nhưng chưa giải thích tai sao lại bị lịm máy.cái này là do thủy lực chứ không pải bị động cơ.vậy phần thủy lực thì nó bị phần nào .mà tại sao lại thế .nếu bác nào gặp cái pan nào tương tự cứ nói em chỉ nói những gì em biết .chúc các bác một ngày quốc khánh vui vẻ còn em vẫn vật với con cat 212 B.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên