Xe Sirius bị ngập nước cần các bác cứu giúp

T
Bình luận: 6Lượt xem: 3,964

thohaui

Tài xế O-H
Tối qua em đi qua đoạn ngập nước bị ô tô nó rồ sóng cả người và xe đị đổ ngập. Dắt xe vào có 2 bác xe ôm tháo cái bugi ra và vệ sinh lại khi lắp vào thì nó bị gãy, 2 ông ấy đền cho cái bugi cũ nhưng đề cũng ko nổ nên em gửi xe qua đêm. Sáng nay cho tới Head mấy ông KTV kiểm tra bảo xe em bị "tụt hơi". Em kiểm tra vẫn có hơi hỏi có đồng ho đo áp ko thì họ bảo ko có. Mà họ bảo tháo máy ra tầm trên 800k em hoảng quá về hỏi các bác tư vấn em cái xem có đúng ko:7::7::7::7:

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Thế khi ngập bác có gắng đề nhiều không hay tắt máy một cái là dắt xe vô tiệm luôn. Còn cái bugi thì do thợ tháo ra và vặn vô thì bị gãy phần sứ à? Cái này nhẹ thì bác thử tháo bugi, xịt sạch trong buồng cháy cho hết nước và hơi của nó sau đó lắp vào nổ thử lại xem.Bác xem chứ cái này trên ô tô bị nặng là phần máy có thể ra đi đó nhưng trường hợp này cũng hiếm vì trên xe máy nước vào cái là chết máy=> dắt bộ. Trường hợp của bác theo em nghĩ là rã máy ra vệ sinh và đổ dầu bôi trơn mới vào là ok. Vì em có ông anh xe bị nước vào cả trong máy sau đó đua đi thợ rã máy ra bảo dưỡng.

thohaui

Tài xế O-H
Lúc vào hãng em đã yêu cầu thợ kiểm tra lọc, bình xăng con và thay bugi cho em rồi nhưng chú KTV ko nghe chỉ thay mỗi cái bugi kiểm tra điện đóm và cần đạp thấy nhẹ rồi kết luận tụt hơi. Nghe em chất vấn thế là chú ấy gọi thêm ông KTV lớn tuổi hơn và cũng kết luận tụt hơi. Nghe 2 ông nói em bực mình bảo thôi hạ xe xuống cho em về tự kiểm tra. Tháo lọc ra thì lọc bị ướt hết và nhớt có màu sữa. Đem ra thợ thay lọc, nhớt và bugi hết 210k, giờ xe lại nổ ngon lành rồi mừng quá:):):):).
Nhưng mà em vẫn bực mấy cái cha KTV head mà tư vấn bố láo cho khách hàng quá phải ae mình thì còn biết chứ ai mà ko biết thì có phải mất tiền oan ko

carphuong

Tài xế O-H
Vân đè là ở chổ ?khi không tự dưng phán là tụt hơi,vụ này phải tham mưu lại trong hảng và ông ktv lại đi.chúc bác may mắn.

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Haha. Thấy chưa!Mình nói rùi mà cái này thì cần kiểm tra xem nước vào trong máy không và thể hiện chính là màu sữa của dầu đó. Tuy nhiên bạn làm vậy vẫn chưa triệt để, sau khi xả nhớt thì trước khi thay lọc và đổ nhớt mới nên trộn một hỗn hợp dầu bôi trơn va dầu diezen (tỷ lệ 1/5) vào nổ máy một lúc để súc máy cái đã rồi mới thay dầu mới vào. CÒn như bạn nói thì cố gắng chạy và theo dõi màu nhớt nếu xuất hiện nước là phải súc và thay nhớt mới ngay.Không thì hậu quả nặng nề đó.
Thà hi sinh 50k còn hơn là mất 5000k làm máy!

thohaui

Tài xế O-H
Haha. Thấy chưa!Mình nói rùi mà cái này thì cần kiểm tra xem nước vào trong máy không và thể hiện chính là màu sữa của dầu đó. Tuy nhiên bạn làm vậy vẫn chưa triệt để, sau khi xả nhớt thì trước khi thay lọc và đổ nhớt mới nên trộn một hỗn hợp dầu bôi trơn va dầu diezen (tỷ lệ 1/5) vào nổ máy một lúc để súc máy cái đã rồi mới thay dầu mới vào. CÒn như bạn nói thì cố gắng chạy và theo dõi màu nhớt nếu xuất hiện nước là phải súc và thay nhớt mới ngay.Không thì hậu quả nặng nề đó.
Thà hi sinh 50k còn hơn là mất 5000k làm máy!
Cám ơn bác đã nhắc nhở, em cũng đã bảo thợ cho nhớt thải (đã qua lọc) vào chạy 2 lần rồi mới thay nhớt mới vào rồi:105::105::105:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên