Kia Morning 2005 AT bị lỗi

ninhtinh
Bình luận: 23Lượt xem: 9,337

ninhtinh

Tài xế O-H
chào các bác . mong các bác lém đá em nhiệt tình.
em đang có chiếc kiamorning 2005 at . hiện tượng của em nó là.
bình thường số d ga từ từ ko sao . nhất ga mạnh một phát nó rật chồm lên quay bánh vèo vèo.
2 là khi chạy trên đường bất cứ tốc độ nào, xe cũng có hiện tượng.... ? lên số thì chậm một đoạn dài
mới có thể lên số. ....? về số thì nhanh chỉ cần ga nhẹ là vòng tua tăng lên số lại chuyển về. chạy thật dài xe mới báo lỗi em đã thay dầu kiểm tra lá côn. bơm dầu .ngon lành. tháo thớt van kiểm tra thấy 2 van kẹt em đã vệ sinh sạch nhẹ nhàng lắp vào vẫn thế. chưa đúng bệnh. kiểm tra áp xuất bơm số p 1.3kg. vào r 3,2kg. d 1.5 kg lúc nổ cầm chừng. ga lên kim rật kông ổn định áp suất vào khoảng 6 đến 7 kg. và hoạt động không bình thường từ 7 kg lên xuông mạnh (3kg <-> 7kg ).tất cả các van điện vẫn bình thường. không con nào đứt cả.???
báo lỗi P0741 Torque Converter Clutch Circuit Stuck Off
:7::7::7::7::7:

---------- Post added at 10:58 PM ---------- Previous post was at 10:44 PM ----------

rất mong các bác cho em hòn đá to để cho đầu em vỡ nở:37::37::37:

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nghe loáng thoáng giống pan này.
http://www.oto-hui.com/diendan/f532/morning-2008-chuyen-so-cham-175215.html
Liệu có cái sim nào bị kênh hay sứt mẻ gì đó không cụ?
Trình của cụ thì em ko dám chém vì cụ đích thân hạ số ,bổ số ra kiểm tra rồi.:77::77::77
Đến tầm này thì e thường xài cách 1 đổi 1 cho nhanh.Nếu là em ,em sẽ mượn 1 cái ECU để đổi sang trước ,nếu không được thì em đổi cái biến mô nữa.Em đoán vấn đề chỉ nằm ở 2 phần này thôi.Đổi ECU trước vì ECU tháo dễ hơn.Hehe.Cụ tham khảo nhé.

ninhtinh

Tài xế O-H
cảm ơn cụ em nghi nhất la cái biến mô nhưng ko co cái thế mạng.
vì nó báo lỗi này mà
P0741 Torque Converter Clutch Circuit Stuck Off
cụ đức đọc lại bài hộ em nhé em có sửa và bổ sung thêm chi tiết.
áp suất bơm đo được ki chạy trên cầu chaỵ tiến áp suất lên suống thất thường (3kg<->7g). khi ga. nổ gagangti 1.3 hoăc thấp hơn thế. ở số nào cũng vậy . riêng số lùi 3kg. gagangti. ga lên 7kg.:7::7:

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cụ tham khảo phương thức đo kiểm trong GDS vậy.Xem các thông số có nằm trong giới hạn không.Chúc cụ sớm có tin vui nhé.Em đoán khả năng biến mô đi là cao hơn cả.

ninhtinh

Tài xế O-H
em cũng dang chuẩn bị quyết án cho nó có gì em xẽ thông tin lại cho các bác nhé. cảm ơn cụ kia service đã nhiệt tình.:8::8::8:

Mr.Pono

Pờ Nờ
bình thường số d ga từ từ ko sao . nhất ga mạnh một phát nó rật chồm lên quay bánh vèo vèo.
2 là khi chạy trên đường bất cứ tốc độ nào, xe cũng có hiện tượng.... ? lên số thì chậm một đoạn dài
mới có thể lên số. ....? về số thì nhanh chỉ cần ga nhẹ là vòng tua tăng lên số lại chuyển về. chạy thật dài xe mới báo lỗi em đã thay dầu kiểm tra lá côn. bơm dầu .ngon lành. tháo thớt van kiểm tra thấy 2 van kẹt em đã vệ sinh sạch nhẹ nhàng lắp vào vẫn thế. chưa đúng bệnh. kiểm tra áp xuất bơm số p 1.3kg. vào r 3,2kg. d 1.5 kg lúc nổ cầm chừng. ga lên kim rật kông ổn định áp suất vào khoảng 6 đến 7 kg. và hoạt động không bình thường từ 7 kg lên xuông mạnh (3kg <-> 7kg ).tất cả các van điện vẫn bình thường. không con nào đứt cả.???

---------- Post added at 10:58 PM ---------- Previous post was at 10:44 PM ----------

Kính cụ linhtinh ạ!

Cụ comment bên kia http://www.oto-hui.com/diendan/f532...hong-co-so-lui-175851/index3.html#post1800597 bảo em giúp cụ. Nhưng em chưa biết giúp thế nào đây.

Hầu hết bài viết của em trên diễn đàn để tư vấn cho các cụ, em đều tìm tài liệu trên diễn đàn, nghiên cứu để bắt bịnh. Nhưng tìm sáng giờ chả có tài liệu Kia Morning 2005 để mà chiến. Kẹt nhất lại chưa biết model hộp số của xe.

Vậy cụ cho biết mấy thông tin này nhé

BMW0457

Tài xế O-H
lỗi của cụ là lỗi về cuộn dây ly hợp bộ chuyển đổi mô men lực.hoặc mạch đường dây.cụ kiểm tra lại xem nhé

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Tuần trước chỗ Trung tâm của mình cũng có một con Kia morning số A/T lúc có lúc mất số. Cắm máy chẩn đoán cũng báo lỗi P0741 nhưng tra tài liệu là: Torque Converter Clutch Solenoid Circuit Performace Or Stuck Off. Cho tháo các te hộp số, tháo cả 4 van điện từ kiểm tra vệ sinh rồi lắp lại. Hết bệnh.
Bạn tham khảo nhé!

windy

Tài xế O-H
Ðề: Kia Morning 2005 AT bị lỗi

Tuần trước chỗ Trung tâm của mình cũng có một con Kia morning số A/T lúc có lúc mất số. Cắm máy chẩn đoán cũng báo lỗi P0741 nhưng tra tài liệu là: Torque Converter Clutch Solenoid Circuit Performace Or Stuck Off. Cho tháo các te hộp số, tháo cả 4 van điện từ kiểm tra vệ sinh rồi lắp lại. Hết bệnh.
Bạn tham khảo nhé!
Chào cụ, theo em thường gặp thì cái lỗi P0741 này sau khi xóa lỗi phải chạy khoảng 15 ngày mới nổi lại. vì thế một tuần chưa biết có hết bệnh hay không đâu. em Thấy thế.

windy

Tài xế O-H
Ðề: Kia Morning 2005 AT bị lỗi

Cụ sử lý con này xong chưa vây? theo em nghĩ thì đây là vấn đề về Toque VÀO và RA không phù hợp thôi.
Vấn đề trượt Toque theo em thì có thể do lá côn mòn hoặc là do trượt biến mô. vấn đề về ÁP DẦU thì không thể thiếu rồi.
Nhưng CỤ NINHTINH lại nói là các lá Côn OK? vậy chỉ còn Biến Mô , các Sim và bơm dầu thôi.
Em kiến thức nông cạn có gì các cụ bỏ qua cho.

clemoletbua

Tài xế O-H
các cụ ạ! hôm nay em cũng gặp xe morning 2006 báo lỗi này p0741. do muộn quá nên em chưa kiểm tra đk gì. chỉ có cảm giác xe đi rất gằn và gần như ko thấy chuyển số. các cụ giúp em vs. nên kiểm tra cái gì trước và sau.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
các cụ ạ! hôm nay em cũng gặp xe morning 2006 báo lỗi này p0741. do muộn quá nên em chưa kiểm tra đk gì. chỉ có cảm giác xe đi rất gằn và gần như ko thấy chuyển số. các cụ giúp em vs. nên kiểm tra cái gì trước và sau.
Khả năng là đại tu hộp số đi thôi.Với mã lỗi và hiện tượng này thì đầu tiên xả dầu ,tháo catte xem có mạt không.Thay dầu mới cũng không ăn thua vì có lẽ lá côn mòn và bị kẹt cơ trong bộ van rồi.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Loại này mình làm hai con như vậy lỗi y trang luôn vệ sinh body van bổ tung ra làm mấy mảnh dùng xăng rửa sạch lắp lại và thay hai lần dầu số hết bệnh cụ ah bệnnh này là do phần cơ thôi em nghĩ là ly hợp trong biến mô kẹt ko nhả chém tý cụ ninh nhỉ

clemoletbua

Tài xế O-H
các cụ ạ em đã thay toàn bộ lá côn. nhưng tình trạng của em nó ngoại khả năng chém của em. chiều nay tụi em chạy thử xe có hiện tượng như nạy ạ: khi chuyển từ số 1 sang số 2 thì vòng tua tăng đột ngột nên 3k ->4k .ngớt ga ko đi nữa thì lại chuyển nên số 3. cứ đạp gà thì lại chuyển về số 2. tốc độ xe không quá đk 40k/h. em cho xe nên cầu nâng chạy thử thì chuyển số êm hơn(nên đk số 4). hiện nay đang báo 2 lỗi. p0732 và p0734. em đã đổ cho em nó 5lits dầu.trước đó em đã vệ sinh toàn bộ kể cả các van trong mặt quỷ. khi hạ xuống thì cái gì cũng bẩn. em chưa có kinh nghiệm về số tự động. mong các cụ giúp em vụ này với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên