Giúp em với cách reset đèn hình cle của xe honda crv nhập Mỹ

hocnghe
Bình luận: 8Lượt xem: 13,245

germancar

Tài xế O-H
em không biết xe bác đời nào nên lấy tạm con CRV 2.4xuất mỹ đời 2008 làm ví dụ
các bước reset đèn báo bảo dưỡng:
1, bật chìa khóa ở vị trí ON
2, nhấn nút Select/reset cho tới khi hiện ra chữ Engine Oil Life hiển thị trên màn hình ( nút Select/Reset nằm phía góc bên phải đồng hồ tốc độ)
3, Ấn và giữ nút Select/Reset khoảng 10 giây màn hình sẽ hiện nên các mục bảo dưỡng cần reset
4, chọn mục "Oil Life" bằng cách xoay nút Select/Reset
5, Ấn và giữ nút Select cho tới khi Engine Oil Life báo " 100" là hoàn tất quá trình Reset

phongphu

Tài xế O-H
Bác
cụ dùng máy test xóa lỗi thôi.đó là đèn cảnh báo thay dầu máy thôi
ơi. Dùng máy vào mục nào xoá vậy bác. Em vào động cơ ko thấy báo lỗi gì hết
[MERGETIME="1399196533"][/MERGETIME]
em không biết xe bác đời nào nên lấy tạm con CRV 2.4xuất mỹ đời 2008 làm ví dụ
các bước reset đèn báo bảo dưỡng:
1, bật chìa khóa ở vị trí ON
2, nhấn nút Select/reset cho tới khi hiện ra chữ Engine Oil Life hiển thị trên màn hình ( nút Select/Reset nằm phía góc bên phải đồng hồ tốc độ)
3, Ấn và giữ nút Select/Reset khoảng 10 giây màn hình sẽ hiện nên các mục bảo dưỡng cần reset
4, chọn mục "Oil Life" bằng cách xoay nút Select/Reset
5, Ấn và giữ nút Select cho tới khi Engine Oil Life báo " 100" là hoàn tất quá trình Reset
Bác ơi . Em làm đến bước 5 rồi nhưng làm hoài mà nó ko ra 100 như bác nói. Ấn và giữ nó cứ chóp oil life ko hà. Nhã ra ấn lần nữa nó về màng hình cũ. Mong bác chỉ giáo

hakhanh

Tài xế O-H
cụ ơi đánh xóa hình cle vào google của oto hui là có mà.xem trên youtobe nhé vì cái náy không pải xoay 1 chiều đâu.xoay phải rùi lại xoay trái đấy

lasonf

Tài xế O-H
Cụ bảo CRV 2007 có đèn cờ lê, nên em tìm trên youtube cái này khá giống, cụ thực hành thử.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên