Cần giúp đỡ Kia Cerato 2011 số tự động nhà bác hải bị mất điện

non-stop
Bình luận: 6Lượt xem: 3,447

non-stop

Tài xế O-H
sau khi để ở xưởng sửa chữa mấy thứ linh tinh ( điều hòa, đèn đóm ). hôm sau em chạy xe ra thử để chuẩn bị giao xe cho khách thì thấy không có tín hiệu gì, trên đồng hồ taplo chỉ hiện mỗi cái số công tơ mét, em tường hết bình ác qui lập tức đi kiểm tra thì bình vẫn ngon, cọc bình chặt, cắm G-scan vào thì không check được lỗi, báo không thể kết lỗi được, (như kiểu cháy hộp đen ấy.:)) ) nhưng tự nhiện làm sao mà cháy được? em cũng ko có hộp để thử. các bác tư vấn giúp em vụ này với.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
sau khi để ở xưởng sửa chữa mấy thứ linh tinh ( điều hòa, đèn đóm ). hôm sau em chạy xe ra thử để chuẩn bị giao xe cho khách thì thấy không có tín hiệu gì, trên đồng hồ taplo chỉ hiện mỗi cái số công tơ mét, em tường hết bình ác qui lập tức đi kiểm tra thì bình vẫn ngon, cọc bình chặt, cắm G-scan vào thì không check được lỗi, báo không thể kết lỗi được, (như kiểu cháy hộp đen ấy.:)) ) nhưng tự nhiện làm sao mà cháy được? em cũng ko có hộp để thử. các bác tư vấn giúp em vụ này với.
Bác Hải là bác Hải nào hả bác?

Không biết bác có câu nhầm Accu không ạ?Tiếp nữa là trong quá trình xe nằm 1 chỗ ,liệu có con chuột nào ngứa răng cắn dây HOT AT ALL TIME nào không nhỉ?Bác cứ tìm theo những sơ đồ mạch này nhé.Không bật dc IG ON thì Gscan làm sao kết nối được với ECU mà chếch với choác.Em đoán là nó đứt cầu chì nào đó thôi bác ạ.

PNTQ

Tài xế O-H
chắc con này khởi động thông minh đây ? áccu mà bị non điện một tí thì có check vào mắt cụ ợ loại smart key nó thế đấy !

non-stop

Tài xế O-H
chắc con này khởi động thông minh đây ? áccu mà bị non điện một tí thì có check vào mắt cụ ợ loại smart key nó thế đấy !
Acqui không vấn đề gì mà bác.

---------- Post added at 11:34 PM ---------- Previous post was at 11:21 PM ----------

Bác Hải là bác Hải nào hả bác?

Không biết bác có câu nhầm Accu không ạ?Tiếp nữa là trong quá trình xe nằm 1 chỗ ,liệu có con chuột nào ngứa răng cắn dây HOT AT ALL TIME nào không nhỉ?Bác cứ tìm theo những sơ đồ mạch này nhé.Không bật dc IG ON thì Gscan làm sao kết nối được với ECU mà chếch với choác.Em đoán là nó đứt cầu chì nào đó thôi bác ạ.
hình như bác Kia-Service đang làm cho bác Hải ?
Em hỏi bác chút nhé, theo em nghĩ thì nếu trường hợp mất (hot at all time ) ở data link có sảy ra trường hợp mất nguồn đây ko bác ? Theo em nghĩ nếu mất thì nó vẫn nổ máy bình thường chứ, chỉ là không check được thôi
mai có thông tin em sẽ báo lại các bác sau. cảm ơn các bác đã hỗ trợ

hecauto86

Tài xế O-H
cái này chỉ sợ bác y làm dh tháo taplo quên dây dơ này chưa bắt mát hoắc giắc cắp thôi,hôm nọ em cũng đi làm giúp ô a,xecaptiva ô ý tháo taplo làm đh,nhưng khi lắp vào không bắt dây mát vào sương sắt ,khi làm xong đh ok,nhưng mất đài,mất remot,mất lên xuông kính,mây ae ngó nghiêng mãi mới thấy bác y quên cắm giắc hộp remot (mà cái hộp này nó lằm khoai lắm nó bắt ngay sau hộp đựng kính nhỏ bên chân phải bác tài,và dây mát nũa bắt hết vào ok liền ah,

dkauto_ql

Tài xế O-H
kiểm tra kĩ lại hộp cầu chì phia trước capo đi bác . đoạn cầu chì liền dài dài đó. tháo hẳn hộp ra xem thử nhé. nó nối bằng 1 đoạn đồng đó. chắc khi tháo làm chập dây nào nên đứt cầu chì thôi . không vấn đề gì cả.

non-stop

Tài xế O-H
thông báo với các em đã tìm ra nguyên nhân của sụ việc :
do là hôm trước còn ít đồ để ở cốp sau nên không đóng cốp sau mấy chú cuột gọi nhau lên trên đó là tình, chắc trong lúc phê" lên đỉnh " ngoặm ngay cái dây nguồn hộp smarkey của em, làm em hết cả hồn
cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên