[NH] Chao mọi người, xe máy đi ga thấp xe bị giật cục???

huynguyenmbv
Bình luận: 16Lượt xem: 16,959

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Chào mọi người, chào bác KĐL,...lâu ngày quá
Em có con xe Wave alpha, tình hình là người ở nhà đem ra rửa sau đó e lấy chạy, xe bị giật cục(phải giữ ga lớn, khi hạ ga muốn dừng, xe giật giật như kiểu sắp hết xăng) không êm như trước, em đã xúc bình xăng con, kiểm tra đường khí mà vẫn không đươc.
Mong các bác chỉ giáo, chém tới tấp cho em được tỏ.
thank.

T

truongnguyen_268

Khách
xăng vô nước rồi ban ah. hãy tháo hết xăng ra và đổ xăng khác vào thử đi

Min_D

Tài xế O-H
bác kiểm tra cuộn môpin chưa ? gì xe đang chạy nóng máy mà rửa xe sẽ làm môpin lửa hay bị yếu lắm.
cụ thay là hết liền

gmt210

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra xem tẩu buzi có bị phóng điện ra ngoài không nhé.Nếu hở thì thay tẩu đi la OK.

vthangnd

Tài xế O-H
Xe của em cũng có hiện tượng như của bác, galangty và ga lớn đi ở đường cao tốc vẫn bình thường nhưng cứ đang ga lớn mà giảm ga là bị giật cục rồi chết máy ngay, em đã thay chế khác rồi mà vẫn bị, các cao thủ cho em lời khuyên được không ah???

Engine 16

Thợ Phụ !
Theo em bác kiểm tra bên trái có cuộn nổ và cuộn phát đó xem có bị nước vào không nha xì sạch đi có thể sẽ ngon .nhưng trước hết bác thay con buzi khác vào xem đã nha.chúc may mắn !

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Em đã xử được nó, nói chung là em đụng hết toàn bộ cả phục hồi Buarator, bugi, cả 6 cuộn máy phát luôn... giờ em cũng ko rõ nguyên nhân chính từ đâu nữa, xe em nó cũng cũ quá rồi

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Xe của em cũng có hiện tượng như của bác, galangty và ga lớn đi ở đường cao tốc vẫn bình thường nhưng cứ đang ga lớn mà giảm ga là bị giật cục rồi chết máy ngay, em đã thay chế khác rồi mà vẫn bị, các cao thủ cho em lời khuyên được không ah???
thế bác xử nó thế nào rồi, nói cho mọi người cùng biết với

vthangnd

Tài xế O-H
Em đã xử được nó, nói chung là em đụng hết toàn bộ cả phục hồi Buarator, bugi, cả 6 cuộn máy phát luôn... giờ em cũng ko rõ nguyên nhân chính từ đâu nữa, xe em nó cũng cũ quá rồi
Xe của em cũng thế bác ah, cũng cũ rồi. Thay chế cũng ko được, Thay đến con IC đánh lửa thì được, con của bác có thay IC đánh lửa ko bác?

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Xe của em cũng thế bác ah, cũng cũ rồi. Thay chế cũng ko được, Thay đến con IC đánh lửa thì được, con của bác có thay IC đánh lửa ko bác?
.
Em cũng thế, thay thử IC với kiểm tra lại các Jack của nó là lại ok. Lúc đầu em cứ sợ nó hỏng mấy cuộn phát(6), ko đều lửa(có rửa xe mà)

stylewave

Tài xế O-H
Xăng tốt -> bác thay chế,lọc gió mới đi
Hơi tốt --> Bổ máy đi bác < ép zên , làm ly hợp, xy lanh và đầu bò
Điện tốt -->Kiểm tra cuộn nguồn,Ic, dàn điện ,bobin,bugi
Bảo dưỡng toàn bộ xe
Cuối cùng là làm đẹp xe

dream2012

Tài xế O-H
Xăng tốt -> bác thay chế,lọc gió mới đi
Hơi tốt --> Bổ máy đi bác < ép zên , làm ly hợp, xy lanh và đầu bò
Điện tốt -->Kiểm tra cuộn nguồn,Ic, dàn điện ,bobin,bugi
Bảo dưỡng toàn bộ xe
Cuối cùng là làm đẹp xe
làm thế có tốn nhiều xiền ko?chắc là bác đã trải qua rồi nên kinh nghiệm nhiều ,xin một lời khuyên cho ae bớt tiền ngu tí nào.

N

Noi xa noi gan

Khách
Một phương pháp dò pan xe máy , ô tô, rất là cổ điển và vẫn xài tới ngày nay là thay dần đồ tốt vào để test (chỉ để kiểm tra, nếu kô đúng thì lắp ngay đồ cũ trở lại) đến khi xe hết lỗi. Thợ giỏi thì mò nhanh hơn, thay ít thôi là đã tìm ra pan rùi.
Thợ củ chuối thì thay gần cả con xe luôn mà vẫn chưa phát hiện được bệnh do đâu

choichoi

Tài xế O-H
Một phương pháp dò pan xe máy , ô tô, rất là cổ điển và vẫn xài tới ngày nay là thay dần đồ tốt vào để test (chỉ để kiểm tra, nếu kô đúng thì lắp ngay đồ cũ trở lại) đến khi xe hết lỗi. Thợ giỏi thì mò nhanh hơn, thay ít thôi là đã tìm ra pan rùi.
Thợ củ chuối thì thay gần cả con xe luôn mà vẫn chưa phát hiện được bệnh do đâu

bác này nói quá chuẩn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên