KIA 2700 bị giật khi nhả côn

H
Bình luận: 14Lượt xem: 3,719

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ hôm nay em gặp một cái bệnh như thế này, các cụ nghe và tư vấn dùm em với nhé. Xe Kia 2700 khi khởi hành nhả côn thì thấy xe giật giật trong khi máy không bị lịm. Còn ở các tay số kia thì không sao.
- Sau đây là lịch sử em nó:
+ Chạy được 5 năm
+ Đã thay bộ côn lần 1
+ Máy móc chưa đụng chạm gì
+ HT nhiên liệu diezen thường.
+ Xe thường xuyên chạy không( tải nhẹ 550 kg)

bugativeyon

Tài xế O-H
theo e bác nên xem lại bộ côn, nguyên nhân ly hợp bị rung giật là: điều chỉnh chiều cao các đòn mở không đúng, đĩa ma sát bị hỏng ( có thể bị lỏng đinh tán, gãy lò xo giảm chấn, nứt tấm ma sát...), cũng có thể động cơ và hộp số lắp ko thẳng hàng, chúc bác sớm khỏi bệnh!=p~=p~=p~

hoangmeo123456

Tài xế O-H
theo e bác nên xem lại bộ côn, nguyên nhân ly hợp bị rung giật là: điều chỉnh chiều cao các đòn mở không đúng, đĩa ma sát bị hỏng ( có thể bị lỏng đinh tán, gãy lò xo giảm chấn, nứt tấm ma sát...), cũng có thể động cơ và hộp số lắp ko thẳng hàng, chúc bác sớm khỏi bệnh!=p~=p~=p~
Nó chỉ bị ở số 1 khi mình đề ba thôi cụ à. Mà xe này nguyên bản nên khả năng số và máy lắp không thẳng hàng thì bị khi mình mới lắp chứ? Đây là xe nhà em đang chạy.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
K2700 là KIA xịn mà,bộ côn bàn ép đâu có chỉnh như thaco truonghai đâu ah. xe này máy và gầm rất bền.bác chạy tải nhẹ nữa thì khỏi lo.theo em bác cứ để chạy đi ah.khi nào kém rồi thì thay cho nó bộ lá côn bàn ép mới và kiểm tra mặt gương bánh đà nữa.mà em thấy bác hoangmeo có rất nhiều bài viết rất hay chúng tỏ bác có nhiều kinh nghiệm rồi,trong bì này bác lại đã chỉ ra rất rõ là máy và hộp số rất ngon và chỉ giật khi đề ba ..cho nên em thấy hơi nghi ngờ về mục đích bác lập nên topic này đấy ah.:-?

hoangmeo123456

Tài xế O-H
K2700 là KIA xịn mà,bộ côn bàn ép đâu có chỉnh như thaco truonghai đâu ah. xe này máy và gầm rất bền.bác chạy tải nhẹ nữa thì khỏi lo.theo em bác cứ để chạy đi ah.khi nào kém rồi thì thay cho nó bộ lá côn bàn ép mới và kiểm tra mặt gương bánh đà nữa.mà em thấy bác hoangmeo có rất nhiều bài viết rất hay chúng tỏ bác có nhiều kinh nghiệm rồi,trong bì này bác lại đã chỉ ra rất rõ là máy và hộp số rất ngon và chỉ giật khi đề ba ..cho nên em thấy hơi nghi ngờ về mục đích bác lập nên topic này đấy ah.:-?

Cụ cứ nói quá. Anh em lên diễn đàn là để trao đổi và học hỏi mà. Con này cũng của trường hải lắp ráp chứ không phải hàng nhập nguyên chiếc đâu. Cái này mình đang quan sát và phân tích không biết là bị cái gì đây. Máy hay côn đây.

carphuong

Tài xế O-H
Cụ cứ nói quá. Anh em lên diễn đàn là để trao đổi và học hỏi mà. Con này cũng của trường hải lắp ráp chứ không phải hàng nhập nguyên chiếc đâu. Cái này mình đang quan sát và phân tích không biết là bị cái gì đây. Máy hay côn đây.
em xin tiếp lời cụ ạ!cụ cứ thay bộ mâm ép ly hợp và đĩa ly hợp mới là ok ahn,vớt lại bánh đà là chuẩn .thay mới cũng rẻ mà cụ em xin báo giá cụ như sau:
-mâm ép :850.000
-đĩa ly hợp:950.000
-vớt lại bánh đà:100.000
cụ thay vào là ok liền ahn.xe đi nhiều cũng phải hao mòn chứ cụ.
chúc cụ thành công.

hondacuper

Tài xế O-H
Nó chỉ bị ở số 1 khi mình đề ba thôi cụ à. Mà xe này nguyên bản nên khả năng số và máy lắp không thẳng hàng thì bị khi mình mới lắp chứ? Đây là xe nhà em đang chạy.
làm gì có chuyện đồ nguyên bản mà máy số không thẳng hàng, còn nếu lắp không thẳng hàng thì vào làm sao được chốt ắcgô mà lắp vào được, đề ba coi như cũng đang có tải, không tăng ga nên máy rung là phải. xe của bác e nghĩ là không sao đâu.

---------- Post added at 05:27 PM ---------- Previous post was at 05:25 PM ----------

hầu như xe nào đề ba chả giật bác nhỉ, e cũng nghi ngờ bác này lắm

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Sặc!! Em nói cái này các cụ có tin không? Nguyên nhân cuối cùng khi kiểm tra và xử lý đó là bị 2 cục cao su của hộp số. Tháo ra thay 2 cục cao su là ok. Tiếc cái là không có hình để up lên cho các cụ vì lúc đó em đang lâm trận nên tay chân hơi bẩn không chụp hình lại được.

namtv

Tài xế O-H
Sặc!! Em nói cái này các cụ có tin không? Nguyên nhân cuối cùng khi kiểm tra và xử lý đó là bị 2 cục cao su của hộp số. Tháo ra thay 2 cục cao su là ok. Tiếc cái là không có hình để up lên cho các cụ vì lúc đó em đang lâm trận nên tay chân hơi bẩn không chụp hình lại được.

Ý cụ là hộp số và động cơ lắp không thẳng hàng ah??hehe

bungati2012

Tài xế O-H

em tin chứ ,cái đấy là bình thường
bài viết có kết quả mà các cụ thảo luận không them đổ xăng cho cụ ấy
văn hóa đổ xăng đâu rồi,kể cả bài viết đã lâu nhưng nếu là người mới vào xem thì cũng vẫn nên đổ xăng

Sangnguyen3456

Tài xế O-H
Xe em bị rung số 1 và số lùi nhả gần hết côn là rung.em thay lá côn,bàn ép,biT,cân bơm cao áp,vệ sinh đường dầu,thay tổng côn trên và dưới,hàng xịn hết nhưng k khỏi xe em kia k3000 đời 2013

yonggie

Tài xế O-H
- Đi xin thì hãy biết lễ phép, biết tôn trọng
- Bác gặp vấn đề gì với xe Ford Mondeo?
- Xe đời nào sao không nói, ai biết mà hầu
dạ em xin lỗi, em cmt để có xăng ạ bác ơi
em xin tài liệu Ford mondeo 2018 ạ, bác có thì em xin phiền bác cho em xin tìm hiểu ạ phần hệ thống điện thân xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên