Lên gương cầu cos kia (ko biết đời nào) cho yamah taurus 16s

M
Bình luận: 7Lượt xem: 7,909

mr nhông1412

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
tình hình là vừa lên bóng Osram Night breaker cho con trâu cùi của em xong,sẵn thay luôn cái chóa mới(chóa cũ do đi xenon lâu nổ chóa quá) cho sáng,thế là dư ra cái chóa,lục trong đống đồ cũ,thấy còn cái gương cầu kia cất từ hồi còn làm xe hơi,đem ra phá chế cái gương cầu vô,hehe,đã làm xong report lên cho các bác chém chơi,cái đầu tay nên xấu quá,thôi kệ....
hơ nóng để ráp cái mặt meca vô nè

cái chóa đã nên hình rồi đây,đê tiện vãi

test AE

cận cảnh cái chóa đê tiện của em

test gương cầu với halogen H3 (zin theo xe kia)

bật sáng cả gương cầu và AE

chỉ tiếc là cái guong cầu này là gương cầu cos chứ mà dc cái pha cos như của audi Q7 hay mer thì tuyệt vời,nói chung tay nghề em còn non nên chỉ cố gắng dc như vầy,các bác chỉ bảo thêm nhé....hihi...dù gì cũng hy sinh 1 cái chóa taurus rùi

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Chúc mừng bác. Thành quả như vậy là tuyệt vời rồi đó. Em cũng dùng gương cầu nhưng loại pha cốt lắp cho EX và có khác so với bác là lắp ở dưới mặt nạ ( lỗ còi) còn trên thì vẫn nguyên zin. Khi nào thích thì dùng gương cầu còn không thì dùng đèn thường.hihi

mr nhông1412

cho e hỏi bác lên gương cầu thì có phải thay sạc atila k bác? khi gắn sạc atila thì xe có nặng máy hơn k bác?
chào bác,em đi xenon trước khi làm gương cầu và ONB nên em đã đi sạc atila zin loại lớn của Hãng,chạy mấy năm nay ko có vấn đề gì và chẳng hề nặng máy,ai nói đi sạc atila nặng máy thì người đó ko hiểu gì về điện hoặc ko biết cách lắp,em đi sạc atila bình 9AH (khô) cả 2 năm nay mà chẳng vấn đề gì,giờ em đã hết chơi xenon mà chuyển qua Osram Night breaker vẫn đi bình và sạc cũ sáng vi vu,có lẽ sắp tới sẽ chuyển qua chơi gương cầu pha cos luôn cho no máu bác ạ,nhưng phải thêm cho em nó cái hiệu ứng mắt quỷ nữa

tiendat_bmt

Tài xế O-H
chào bác,em đi xenon trước khi làm gương cầu và ONB nên em đã đi sạc atila zin loại lớn của Hãng,chạy mấy năm nay ko có vấn đề gì và chẳng hề nặng máy,ai nói đi sạc atila nặng máy thì người đó ko hiểu gì về điện hoặc ko biết cách lắp,em đi sạc atila bình 9AH (khô) cả 2 năm nay mà chẳng vấn đề gì,giờ em đã hết chơi xenon mà chuyển qua Osram Night breaker vẫn đi bình và sạc cũ sáng vi vu,có lẽ sắp tới sẽ chuyển qua chơi gương cầu pha cos luôn cho no máu bác ạ,nhưng phải thêm cho em nó cái hiệu ứng mắt quỷ nữa
thank bác đã trả lời. e đang tính lên full điện bình cho con wave a lốc đen của e nhưng đang còn lăn tăn chưa biết dùng bóng nào. xe e 2 đèn nên k dùng bóng ONB đc theo bác e nên dùng bóng nào cho đèn sáng hơn?

mr nhông1412

thank bác đã trả lời. e đang tính lên full điện bình cho con wave a lốc đen của e nhưng đang còn lăn tăn chưa biết dùng bóng nào. xe e 2 đèn nên k dùng bóng ONB đc theo bác e nên dùng bóng nào cho đèn sáng hơn?

xe wave alpha 2 đèn xài bóng zin là chân M5 vì vậy bác vẫn có thể xài bóng Osram cool blue chân M5 đi full điện bình hoặc lên chóa và đầu đèn wave i zin thì có thể đi được xenon chân H4 hoặc Osram Night Breaker H4,hoặc Osram Cool Blue H4 đều ok

---------- Post added at 01:49 PM ---------- Previous post was at 01:48 PM ----------

đẹp, ngon. em cũng đang mún là cho em cup 50 :D

cup 50 thì phải thay mâm lửa alpha,volant alpha,tách mass mâm lửa,đi sạc ati và nếu đi gương cầu thì phải đem tới thợ chuyên về gương mới ok

tiendat_bmt

Tài xế O-H
xe wave alpha 2 đèn xài bóng zin là chân M5 vì vậy bác vẫn có thể xài bóng Osram cool blue chân M5 đi full điện bình hoặc lên chóa và đầu đèn wave i zin thì có thể đi được xenon chân H4 hoặc Osram Night Breaker H4,hoặc Osram Cool Blue H4 đều ok

Làm phiền bác 1 tí. hihi
Tình hình là em vừa lên full điện bình đi 2 bóng osram m5 sliver star 35w. kết quả ánh sáng rất tốt nhưng e hơi lo là công suất cao quá (gấp đôi bóng zin) thì có bị chảy đuôi đèn hay chảy chóa không nữa? em sờ chóa đèn cũng khá nóng. hay là lắp 2 bóng 25w thôi bác nhỉ. bác cho em xin vài lời khuyên nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên