Máy Toyota Corrola 4A FE có sự cố để nguội thì để nổ, chạy nóng khoảng 30 phút thì mất tia lửa điện

Phongtrinhxuan
Bình luận: 22Lượt xem: 4,319

Engine 16

Thợ Phụ !
bác tes lỗi xem lỗi gì phần lớn đều do các tín hiệu NE và G trong chia điện .thay chia điện di ok luôn .chia điện 4A này bán đầy đồ bãi nhiều lắm rẻ bèo sửa gì cho mất công.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác HOANGKIEN khám chắc chuẩn rồi.con này sử dụng chia điện tích hợp IIA phải không cụ nhỉ? trong đóbao gồm cả xung G và NE nữa.nhưngem không nhớ con có IC đánh lửa ngoài có phải trường hợp này không nữa:))

autokiennt.tb

Tài xế O-H
Bác dùng IC ngoài hay IC trong đều được hết thường loại này là IC rùa, có 5 chân hoặc 6 chân thường thì với loại 6 chân có 2 chân ở giữa đều là chân +B

thotp

Tài xế O-H
Kiểm tra lại bobin đánh lửa đi bạn. Lúc chết máy bạn lấy 1 cái khăn nhúng nước và đắp vô bobin, làm hạ nhiệt bibin xuống động cơ sẽ nổ tiếp. Nếu bạn thao tác và hiện tượng đúng như tôi nói thì thay bobin đi bạn.

nguyenvuong

Tài xế O-H
thay chia điện hết luôn bác àh.loại này em làm nhiều rồi.ic đánh lửa có vấn đề bác tháo ic ra thì biết trên ic có nắp nhôm bắt với thân chia điện .phần nhôm tản nhiệt gắn với thân ic là một lớp keo.em cam đoan với bác kiểu gì lớp keo đó cũng chảy ra rồi. đồng nghĩ với khi xe nóng lên nó không tản nhiệt được cho ic. 1triêu 6 cả cây chia thì phải,

oto16ahn

Tài xế O-H
vừa rồi ở xưởng em làm 1 con Escape đời 2002,máy yếu,đạp ga lên nhưng k khỏe.bật điều hòa máy rất yếu.xưởng em thăm khám mất 1 tuần.thuê thợ cứng ngoài mất 3 ngày mới xong ạ.em k biêt có khía cạnh nào giống bệnh cụ chủ không.
thay hết bugi,kiểm tra cam,check lỗi k có,các cảm biến vẫn ok.
cuối cùng thì bệnh ở con bobin ,nó không chết hẳn mà nó chập chờn.kiểu này em cũng chưa gặp và chưa nghe bao giờ ạ.vì theo em nghĩ bobin đã chết là chết hẳn.nhưng Bác kia Bác ấy kiểm tra (giấu nghề ) và phát hiện ra.

bahuyid

Tài xế O-H
em xin tóm lại ý kiến cho bác chủ thớt theo quan điểm của em nhu thế này
máy có sự cố để nguội thì để nổ,
máy chạy nóng khoảng 30 phút thì mất tia lửa điện
cái này có 3 nguyên nhân 1 bộ chia lửa (bao gồm nắp chia điện và 2 quận sung G,NE trong bộ chia,bác kiểm tra ,
nếu thấy lỏng lẻo chập chờn là phải thay thế, nắp chia điện nếu mòn chấu đánh
điện ra ngoài là phải thay thế .bác kiểm tra kỹ để loại trừ thôi, em thấy ít bị
trường hợp sấu này)
2 ic đánh lủa (chết là mất cao áp luôn chứ nóng như bác tả thì loại trừ luôn bác a.)
3 môbin (là nguyên nhân chính ,theo kinh nhiệm của em thôi nóng máy là điện trở
của vòng dây trong môbin thay đổi theo,môbin kém chất lượng rễ gây hiện
tượng chậm và mất cao áp luôn.)

lehuyvu79

Tài xế O-H
nguyên nhân ở đây thứ nhất là bobi và điều quan trọng nhất là IC em đoán chắc khi tắt máy bác để khoảng độ 10-15 phút đề lại máy nô?phải không, bác có thể lấy IC ra khỏi bộ chia điện để ở chỗ nào ít chịu ảnh hưởng của hơi nóng động cơ, hoặc kiếm miếng nhôm bắt IC vào để giải nhiệt độ rồi. đấu dây lại đưa ra ngoài, vì IC nóng tự động ngắt mạch, bác làm như em ít phải tốn kém thay phụ tùng nhiều ,xe bác như SX năm 91-92 phải không, chúc bác thành công, xong rồi báo em biết nha

3zoka

Tài xế O-H
bác tes lỗi xem lỗi gì phần lớn đều do các tín hiệu NE và G trong chia điện .thay chia điện di ok luôn .chia điện 4A này bán đầy đồ bãi nhiều lắm rẻ bèo sửa gì cho mất công.
Có phải con này tín hiệu NE và G dùng chung một cuộn dây phát xung phải không bác?

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
Cái này e đoán phần nhiều về IC chắc luôn. bô pin còn tốt hoặc chạm đều có lửa nhưng lửa mạnh hoặc yếu còn cái này lạnh có lửa, nóng mất lửa pác thay con IC khác thử đi. e trông tin pác!!! chúc pác thành công.

tempra

Tài xế O-H
em xin tóm lại ý kiến cho bác chủ thớt theo quan điểm của em nhu thế này
máy có sự cố để nguội thì để nổ,
máy chạy nóng khoảng 30 phút thì mất tia lửa điện
cái này có 3 nguyên nhân 1 bộ chia lửa (bao gồm nắp chia điện và 2 quận sung G,NE trong bộ chia,bác kiểm tra ,
nếu thấy lỏng lẻo chập chờn là phải thay thế, nắp chia điện nếu mòn chấu đánh
điện ra ngoài là phải thay thế .bác kiểm tra kỹ để loại trừ thôi, em thấy ít bị
trường hợp sấu này)
2 ic đánh lủa (chết là mất cao áp luôn chứ nóng như bác tả thì loại trừ luôn bác a.)
3 môbin (là nguyên nhân chính ,theo kinh nhiệm của em thôi nóng máy là điện trở
của vòng dây trong môbin thay đổi theo,môbin kém chất lượng rễ gây hiện
tượng chậm và mất cao áp luôn.)
e cũng đồng ý với cụ bahui và nhấn mạnh điểm 2 nhiều khả năng nhất,tuy nhiên ic theo e sắp chết chứ chưa chết hẳn nên khi máy nguội vẫn có tia lửa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên