forte 2011 nhập, số tự động bản đủ Cần tư vấn sửa chữa

non-stop
Bình luận: 12Lượt xem: 1,777

non-stop

Tài xế O-H
Kính các bác!
Em đang gặp trường hợp xe forte 2011 số tự động bản đủ em nó có hiện tượng như sau
Xe lúc nào cũng ở trạng thái ON ==> không lock hay unlock cửa bằng Remote được. Nhưng để vẫn nổ bình thường.
Em đã thay tất các các loại hộp : smarkey, ECU, BCM.PDM... Nhưng em nó vẫn không thèm nghe
Không hiểu Em nó đang bị bệnh gì mong các bác góp ý

dkauto_ql

Tài xế O-H
thay thế chưa hẳn đã giải quyết được bác ạ. khi thay vào bạn phải cài lại code cho nó nhận hộp mới . nhưng theo em nghĩ bác nên kiểm tra lại dàn cầu chì , rơ le phía trước xem , để ý con main role xem có thể đã bị chập chân , đã tắt rồi nhưng rơle không nhả nên vẫn ở chế độ ON , và kiểm tra lại xem có thiếu dây mass nào không nhé.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
trời ơi! sửa chữa trước tiên phải phân tích tìm nguyên nhân chứ hỏng mà bác cứ đi thây ầm ầm thế thì sao được bác .nếu bác thay nhiều như vậy mà không được thì chắc là chập chạm ở con rơ le hay ở đâu đó thôi.

non-stop

Tài xế O-H
trời ơi! sửa chữa trước tiên phải phân tích tìm nguyên nhân chứ hỏng mà bác cứ đi thây ầm ầm thế thì sao được bác .nếu bác thay nhiều như vậy mà không được thì chắc là do đứt dây đâu đó rồi ạ!

Tất nhiên là phải phân tích và kiểm tra bảng cầu chì trước mới tính cái khác chứ .
Em xin đính chính lại lại là luôn ở trạng thái ACC chứ không phải ON

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Kính các bác!
Em đang gặp trường hợp xe forte 2011 số tự động bản đủ em nó có hiện tượng như sau
Xe lúc nào cũng ở trạng thái ON ==> không lock hay unlock cửa bằng Remote được. Nhưng để vẫn nổ bình thường.
Em đã thay tất các các loại hộp : smarkey, ECU, BCM.PDM... Nhưng em nó vẫn không thèm nghe
Không hiểu Em nó đang bị bệnh gì mong các bác góp ý
Hiện tượng này chỉ gặp khi chưa về số P.Khẳng định với bác.Có lẽ bác có thói quen hoặc mới tập thói quen để số N.=))=))=))
Nếu không thì chỉ có công tắc dãy số có vấn đề thôi bác ạ.
Nhưng em thấy mâu thuẫn trong miêu tả của bác.Bác thay hộp SMK với BCM ,nếu ko cài lại thì làm sao dùng dc.Pan này có thật hay không nhỉ?

dkauto_ql

Tài xế O-H
uh. cũng vô lí. làm gì có đại gia nào dám bỏ ra 1 đống tiền thay thế hết 1 lúc mấy cái hộp đó nhỉ . chỗ em làm mỗi lần thay phải suy nghĩ dữ lắm

non-stop

Tài xế O-H
Hiện tượng này chỉ gặp khi chưa về số P.Khẳng định với bác.Có lẽ bác có thói quen hoặc mới tập thói quen để số N.=))=))=))
Nhưng em thấy mâu thuẫn trong miêu tả của bác.Bác thay hộp SMK với BCM ,nếu ko cài lại thì làm sao dùng dc.Pan này có thật hay không nhỉ?
Tất nhiên là phải cài lain rồi bác đức
Em thay là thay thử để loại trừ chứ không yêu cầu khách thay luôn=))=)) ...?
( Xe này để qua đêm thì có thể cho IG of được nhưng chỉ được một tí thôi, check thì không có lỗi )
Theo như gợi ý của bác thì em đã tìm ra. Vấn đề của nó là ở đây
http://s1246.photobucket.com/albums/gg603/non-stop10/?action=view&current=mch.jpg
Cảm ơn bác vì những thông tin bổ ích !

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Tất nhiên là phải cài lain rồi bác đức
Em thay là thay thử để loại trừ chứ không yêu cầu khách thay luôn=))=)) ...?
( Xe này để qua đêm thì có thể cho IG of được nhưng chỉ được một tí thôi, check thì không có lỗi )
Theo như gợi ý của bác thì em đã tìm ra. Vấn đề của nó là ở đây
http://s1246.photobucket.com/albums/gg603/non-stop10/?action=view¤t=mch.jpg
Cảm ơn bác vì những thông tin bổ ích !
Thứ lỗi đã đổ oan cho cao thủ.Vậy là do cái công tắc đó ko báo đã về số P nên SMK không cho IG OFF.Cảm ơn cụ đã chia sẻ 1 pan hay.

hocnghe

Tài xế O-H
Cảm ơn là thế nào phải bia cafe bét nhé mới đúng he he he chú Đức đi uống bia ới anh với nhé=d>:103:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên