kia morning 2008 số tự động cần tư vấn sửa chữa

non-stop
Bình luận: 8Lượt xem: 3,121

non-stop

Tài xế O-H
kính các cụ !
Chỗ em ôm qua có em morning số tự động 2008 vào thay dầu máy, khách hàng phản ảnh là xe đang đi ở số D thỉnh thoảng giật rất mạnh xong lại thôi lại chạy như bình thường, em cắm máy vào check lỗi thì thấy báo lỗi :p0743: Damper Clutch Control Solenoid Valve : Open or Short(GND) và P0712: Transaxle Fluid Temperature Sensor Circuit Low Circuit
tuy nhiên khách hàng đang bận chưa xử lý được nên em hẹn tuần tới, Vậy em đưa lên đây để anh em cũng bàn luận, nếu anh em nào gặp rồi thì chỉ cho em để giải quyêt cho nhanh. Cụ nào chỉ cho em đường ngắn nhất em sẽ đỏ cho đầy bình.
Kính các cụ !

anhbinhpro

O-H Daklak
kính các cụ !
Chỗ em ôm qua có em morning số tự động 2008 vào thay dầu máy, khách hàng phản ảnh là xe đang đi ở số D thỉnh thoảng giật rất mạnh xong lại thôi lại chạy như bình thường, em cắm máy vào check lỗi thì thấy báo lỗi :p0743: Damper Clutch Control Solenoid Valve : Open or Short(GND) và P0712: Transaxle Fluid Temperature Sensor Circuit Low Circuit
tuy nhiên khách hàng đang bận chưa xử lý được nên em hẹn tuần tới, Vậy em đưa lên đây để anh em cũng bàn luận, nếu anh em nào gặp rồi thì chỉ cho em để giải quyêt cho nhanh. Cụ nào chỉ cho em đường ngắn nhất em sẽ đỏ cho đầy bình.
Kính các cụ !

Bệnh em nó đây cụ ạh

P0743: Damper Clutch Control Solenoid Valve

P0712: Transaxle Fluid Temperature Sensor Circuit Low Circuit

Chúc cụ tìm bệnh thành công

non-stop

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến đống góp
Em mới vào nghề, Em ở bắc giang em đang tìm hiều về dòng kia
Em cũng mới tham gia diễn đàn nên còn nhiều điều chưa biết về diễn đàn, mong các bác chỉ dậy dần dần

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến đống góp
Em mới vào nghề, Em ở bắc giang em đang tìm hiều về dòng kia
Em cũng mới tham gia diễn đàn nên còn nhiều điều chưa biết về diễn đàn, mong các bác chỉ dậy dần dần
Bác cũng nên tìm hiểu qua cái này nữa:
http://www.oto-hui.com/diendan/f316/van-hoa-do-xang-tren-o-h-111522.html
BG chưa có đại lý KIA ,làm gara ngoài mà hay có KIA làm vậy sao bác?:-?:-?:-?

D

duonghoanauto-89

Khách
thôi em nó mới vào nghề các bác tha cho nó đi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên