laciti 2010 báo lỗi p0597

checkcar
Bình luận: 9Lượt xem: 6,433

checkcar

Tài xế O-H
các bác ạh. em vừa mới nhận làm con laciti 2010 báo lỗi p0597 lúc em xóa lỗi thì hết. chủ xe chạy 1 thời gian bị lại. các bác cho em biết lỗi này là lỗi gì có ai gặp qua hiện tượng này biết cách khắc phục chỉ giáo em với. em định vệ sinh cảm biết nhiệt độ nước

checkcar

Tài xế O-H
cảm ơn cụ em đã giải quyết xong xe. em nó bị người thợ trước vứt van hằng nhiệt nên em nó bị lỗi.

toyota corola

Tài xế O-H
Trước em làm một loạt dòng xe daiu toàn vứt van hằng nhiệt đi mà ko thấy lỗi nhỉ
Xe này nó khác ở điểm j mà vứt van đi rồi phải lắp vào. mong các bác chỉ giáo
:-?

vancao371986

Tài xế O-H
laceti của bác là xe nhập khẩu ah? Con đấy van hằng nhiệt điều khiển bằng ECM nhờ một cảm biến nhiệt độ nằm ở két nước,cảm biến lắp trên động cơ chỉ để báo nhiệt, do đó nó chỉ mở khi có tín hiệu từ hộp cấp xuống.nhằm tăng hiệu suất động cơ,nếu van này bị hỏng hoặc hoạt động không ổn định xe chạy xẽ bị hao nước,nhiệt độ nước làm mát tăng, hoặc nổi đèn báo check động cơ.Trường hợp nặng do cố tình không thay thế có thể phải làm máy do bị thổi doăng. :100:

minh_123456

Tài xế O-H
Trước em làm một loạt dòng xe daiu toàn vứt van hằng nhiệt đi mà ko thấy lỗi nhỉ
Xe này nó khác ở điểm j mà vứt van đi rồi phải lắp vào. mong các bác chỉ giáo
:-?

Theo em, ở cụm van hằng nhiệt của con xe này có cảm biến độ mở của van hằng nhiệt nên khi tháo van thì cảm biến này mất tác dụng nên báo lỗi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên