Hyundai starex bị mất chế độ gạt mưa INT và chốt khóa cửa ,<loock..>

D
Bình luận: 11Lượt xem: 4,529

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
vấn đề là thế này em nay làm con xe huyndai starexmất gạt mưa nấc INT và chốt cửa bị mất cùng 1 lúc em điều tra thì nó hoạt động nhờ 1 hộp 48 chân nhưng 35 chân có dây nối vào hộp trong đó em bật nấc ITN đã có mát vào hộp nhưng hộp không xuất mát cho cuộn dây rơ le hồi vị 5 chân .em thử kích mát vào chân cuộn dây rơ le thì chạy ngay .thứ 2 la chốt cửa thì có 2 dây nhận biết chốt cửa hay không chôt đã về tận chân vào hộp .khi mở chốt thì 2 dây này có mát .khi chốt xuống thì mất mát.nhưng đầu ra của hộp cũng không có mát cấp cho 2 con rơ le 5 chân điều khiển chiều chốt và chiều mở .em kich mát vào chân cuộn dây của 2 con rơ le này chôt và mở bình thường cả 4 cửa .em đo đã có 4 dây có dương 12v .em kết luận hỏng hộp .các bác có ý kiến khác khong cho xin ý kiến .hiện em lắp các thứ vào cho xe chạy rồi nhưng chưa mua được hộp .trên hộp có ghi TACU ETACS ASSY TYPE SES-01 HMC P/N 95450-4A000 SEC P/N:515870-1000 LOT NO/O EAO F0230391 SHINCHANG ELECTRICS F005V00244 có bác nào biết mua cái này ở đâu không giá bao nhiêu .em ở hải phòng .mà hộp này còn những chức năng gì nữa mà lắm dây thế các bác chỉ em với sdt của em là 0985324460

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Có số VIN xe tra cho chuẩn bác.Lát lên e xem thử.Hộp này là hộp ETACS ,Elictric Time Alarm Control System thì phải.Xe Morning ,County dùng loại này ,kiểu kiểu như BCM.Theo em hiểu là thế.:D

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Đây là ví dụ về các chức năng nhiệm vụ của ETACS.Số VIN để tra phụ tùng cho chính xác bác ạ.Nhưng khi tư vấn có số VIN cũng hay hơn nhiều ,dãy 17 số đó nói lên khá nhiều thông tin có ích cho việc tư vấn.

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
đúng rồi bác à .vì bác chụp hơi mờ nên mã số em không nhìn rõ được bác đọc kĩ mã số em viết trên rồi so sánh giúp em với .em muốn hỏi bao nhiêu tiền vậy để báo cho chủ xe .ôi bác thịnh nhân ở tận HCM à .bác quen bác nào bán ở hà nội hay hải phòng ko em o hải phòng mà

thinhuong

Tài xế O-H
Theo ngu kien cua e thi chac la bac thao acquy ra de sua chua vde gi do phai ko?neu dung nhu vay bac dung may scan lai la duoc vi khi thao acquy ra no mat du lieu nen vay.e cung gap tinh huong nay nhung tren xe trago gold co

mrdp

Tài xế O-H
Bác xin bác KIA sơ đồ và DTC chuẩn đoán lại cho kỹ rồi quyết định thay hay không cái này có thể thiếu mát cũng bị bệnh này chứ không nói đến các tín hiệu khác không kẻo mua hộp khác về chỉ để xem thì phí.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên