bệnh con AB

trangoto
Bình luận: 6Lượt xem: 1,654

thanh_bin90

Tài xế O-H
bác đi được bao nhiu km ui, bác kiểm tra lại bố nồi xem sao, có thể nó bị mòn rồi, rồi bác đã thay lọc gió lần nào chưa, nếu tới thời hạn thì nên thay đi ạ, do bác nói chung chung qua nên anh em cũng khó mà giúp được, bác nói rõ hơn tí ha, em chỉ chém tí thôi, bác nào rành thì vô giúp đỡ bác đó nha :D

daica1982

Bán Chuyên
Nếu xe bác còn mới thì không lo gì đâu,lúc mới máy chưa rà trơn cho nên có hơi hao xăng đó,khi vượt qua 3000km xe sẽ chạy mượt hơn độ hao xăng đạt mức 1lit/40-45 km.bác nói xe bác bây giờ 1lit/30-40 km cũng chưa phải hao xăng quá đâu.
xe Dream VN chạy ở mức 1lit/45-50 km bác đem so sánh với AB xem( trọng lượng xe,đường kính bánh xe,cơ cấu truyền động ,momen quay #,dung tích xi lanh,size lốp) thế là bác đủ hiểu.

XuanDam

Tài xế O-H
đúng là yêu xe như con nhất vơ nhì xe là phải rồi cá bác nhỉ!!!!!1xe đi ăn ít xăng tiết kiệm la tốt nhất!!!!!!!

viva3272

Tài xế O-H
em đang đi chiếc AB nhưng sao cảm thấy nó hao xăng quá các bác ạ di tầm khoảng 30-40km/lít xăng các ác nào có cách chỉnh bớt hao xăng không chỉ cho em với , xe cua em la AB 2012
thanks các bác nhiều!
2012 là xe fi ,xe đi thời gian dài nên kiểm tra lại lọc gió và vệ sinh kim phun nha bạn (10000km /một lần )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên