Xe BMW 318i dầu vào nước mát .

B
Bình luận: 13Lượt xem: 3,481

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
hiện trạng xe khi đến xưởng em nước mát động cơ phun ra từ bình nước phụ,nó không còn là nước mát mà là cà phê sữa đặc không có đường.dầu máy gần cạn hết.đay là lần thứ 2 xe vào xưởng với cùng 1 bệnh ntn. nguyên nhân đã được xác định do bộ làm mát dầu trên thân máy bị bục . nhưng cách đây khoảng hơn 3 tháng em mới thay 1 cái mà nay đã hỏng rồi. em muốn nhờ các cao thủ về dòng này tư vấn giúp em xem có nguyên nhân nào khiên cho nó nhanh hỏng đến thế không ah.thay đồ thì nhiều tiền mà chưa gì đã hỏng,khách phàn nàn em cũng ngán quá.các bác giúp em nha

toyota corola

Tài xế O-H
Khi bác thay bộ làm mát dầu khác mình có điều chỉnh các van nào không
- Trong 3 tháng đấy xe đi dược bao km
- Đi trong môi trường nào
Theo tôi nghĩ cái van tiết lưu( bọn tui hay gọi vậy) lò xo căng quá nên khi dầu nguội nó cũng vẫn qua két làm mát, as lơn nên lâu ngày nó thổi đường dầu ra thôi
Đấy chỉ là ý kiến của tui thôi. bác tìm ra nguyên nhân chia xẻ cho anh em để lấy kinh nghiệm

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Khi bác thay bộ làm mát dầu khác mình có điều chỉnh các van nào không
- Trong 3 tháng đấy xe đi dược bao km
- Đi trong môi trường nào
Theo tôi nghĩ cái van tiết lưu( bọn tui hay gọi vậy) lò xo căng quá nên khi dầu nguội nó cũng vẫn qua két làm mát, as lơn nên lâu ngày nó thổi đường dầu ra thôi
Đấy chỉ là ý kiến của tui thôi. bác tìm ra nguyên nhân chia xẻ cho anh em để lấy kinh nghiệm
xe ít đi lắm anh ah.chỉ đi làm mỗi ngày hơn 30km thui.đi chơi cũng ít.xe chủ yếu chạy đường ngắn thui.em không chỉnh cái van nào cả bác ah.em đang đợi hàng về mà không biết lần này nó thọ được bao lâu nữa

congnghechuandoan

Tài xế O-H
hiện trạng xe khi đến xưởng em nước mát động cơ phun ra từ bình nước phụ,nó không còn là nước mát mà là cà phê sữa đặc không có đường.dầu máy gần cạn hết.đay là lần thứ 2 xe vào xưởng với cùng 1 bệnh ntn. nguyên nhân đã được xác định do bộ làm mát dầu trên thân máy bị bục . nhưng cách đây khoảng hơn 3 tháng em mới thay 1 cái mà nay đã hỏng rồi. em muốn nhờ các cao thủ về dòng này tư vấn giúp em xem có nguyên nhân nào khiên cho nó nhanh hỏng đến thế không ah.thay đồ thì nhiều tiền mà chưa gì đã hỏng,khách phàn nàn em cũng ngán quá.các bác giúp em nha
em xin góp ý kiến thế này.
đa phần các dòng serie 3 của BMW điều bị lỗi "xương hàn"bộ phận làm mát dầu,cái ron nó sản xuất rất tệ ,em được biết là như bị lỗi của hãng hay sao mà hiện tượng cái ron của bộ làm mát này hay bị xì,cái này bên em cũng chỉ thay cái ron thôi ,còn bác thay cả bộ nó bị bục là ít lắm.Do chủ xe này chắc ít bảo trì ,vì bảo trì thường xuyên đối với thợ làm thường xuyên dòng BMW sẽ kiểm tra xem có bị xì nhớt hoặc đổ hơi gì ở gần cái bộ làm mát dầu không?nếu xì thì thay ron là hết,chứ ít bị bụt như bác lắm
đó là ý kiến riêng em,

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
tại em thấy ít người quan tâm cái này nên cũng sơ suất quên không báo kết quả.em thay cái sinh hàn này từ ngày đó đến nay chưa bị sao ah. cái đó em không chụp ảnh nên không có,hưng nó nằm ngay trên phía đầu máy thôi ah.lần đầu tí nữa thì em tháo mặt máy ,may mà có người chỉ kịp thời. em cảm ơn mọi người

oto16ahn

Tài xế O-H
tại em thấy ít người quan tâm cái này nên cũng sơ suất quên không báo kết quả.em thay cái sinh hàn này từ ngày đó đến nay chưa bị sao ah. cái đó em không chụp ảnh nên không có,hưng nó nằm ngay trên phía đầu máy thôi ah.lần đầu tí nữa thì em tháo mặt máy ,may mà có người chỉ kịp thời. em cảm ơn mọi người

ở cái sinh hàn nó có mấy cái doăng,cụ đã kiểm tra kĩ chưa mà thay cả sinh hàn hả cụ.em chém tý

otohg

Tài xế O-H
Bác cho hỏi cái sinh hàn là cái gì ạ ?:2:
cụ có thể hiểu là trên các xe hiện nay có bộ phận làm mát nhớt động cơ (có làm giàn giải nhiệt bằng nước đi qua cái lọc nhớt ),có điều kiện ra xe bác sẽ nhìn thấy.thông thường nó sẽ có với các xe Đức hoặc lexus mà lọc nhớt nằm trên.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên