lốc lạnh 212

H
Bình luận: 7Lượt xem: 1,876

hecauto86

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi téo e đang làm đh con jole mắt liếc,tình hình em nó cứ bị hở phớt đầu lốc,mặc dù em mang đi đóng lại phớt hai lần ở( nguyên lạnh).nhưng chỉ đươc dăm bữa nửa tháng là nó hết ga,(mà toàn bị hở ở lưng phớt thôi,) khi hệ thống hoạt động bên thấp áp 40=>50 psi.cao áp 250=>300 psi.em thấy nhử thế là ổn nhưng tại sao nó hay hỏng phớt lốc vậy.cụ nào gặp vụ như này tư vấn cho em với!!!!!!!!!!!!!!!

mrtrankim

Tài xế O-H
cần nhắc bạn lưu ý là khi hệ thống hoạt động, là khi bạn đang nạp ga o chế độ máy không tải, lượng ga nạp vào, khi máy ỏ trạng thái bt (chưa quá nóng) thì áp suất 250-300 là quá cao đó. trong trường hơp ntn bạn nên xem lại lượng dầu lạnh trong hệ thống, kiểm tra lại van áp suất của bạn xem sao. va hơn hết là phải mua đc phớt đúng chủng loại và khi đóng về phải kiểm tra (cả nén và hút thử). chúc bạn thành công!

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
các bác cho em hỏi téo e đang làm đh con jole mắt liếc,tình hình em nó cứ bị hở phớt đầu lốc,mặc dù em mang đi đóng lại phớt hai lần ở( nguyên lạnh).nhưng chỉ đươc dăm bữa nửa tháng là nó hết ga,(mà toàn bị hở ở lưng phớt thôi,) khi hệ thống hoạt động bên thấp áp 40=>50 psi.cao áp 250=>300 psi.em thấy nhử thế là ổn nhưng tại sao nó hay hỏng phớt lốc vậy.cụ nào gặp vụ như này tư vấn cho em với!!!!!!!!!!!!!!!

Cái này bác phải kiểm tra lại bộ đầu lốc đi ạ! Đồng thời khi thay phớt bác lấy cái đèn pin soi kỹ vào xe nòng cổ có bị sứt sẹo gì ko ạ! Thường nếu ko phải do thay phớt ko chuẩn thì là do bộ đầu. Theo em đã thay 2 lần ở Nguyên thì chắc là ko phải do lỗi thay đâu! Cần kiểm tra kỹ lại bộ đầu và nòng cổ

minhduc1208

Tài xế O-H
cần nhắc bạn lưu ý là khi hệ thống hoạt động, là khi bạn đang nạp ga o chế độ máy không tải, lượng ga nạp vào, khi máy ỏ trạng thái bt (chưa quá nóng) thì áp suất 250-300 là quá cao đó. trong trường hơp ntn bạn nên xem lại lượng dầu lạnh trong hệ thống, kiểm tra lại van áp suất của bạn xem sao. va hơn hết là phải mua đc phớt đúng chủng loại và khi đóng về phải kiểm tra (cả nén và hút thử). chúc bạn thành công!

theo em được biết thì hình như lốc joyly không có phớt thay đúng mà toàn phải chế thì phải chính vì chế nên khi thay phớt vào họ phải mài phớt cũng có thể là do lúc họ chế mài không chuẩn nên bị hở phớt đằng lưng chăng vì nế có phớt đúng loại thì theo em nghĩ với trình độ tay nghề như ở nhà nguyên thì không thể nào thay mà lại bị hở lại ngay được đâu ah.cũng có thể do khả năng như cụ thanhthe-2015 nói ah.em biết sao nói vậy có gì không đúng mong các bác chém nhẹ tay ah

hecauto86

Tài xế O-H
vâng các cụ nói cũng có lý,em cũng kt nhử các cụ nói khi đi lắp phớt thứ 3,(nhưng lần này mang ra chỗ mới ông a mới giới thiệu).lốc 212 cũng nhiều phớt đâu hiếm lắm đâu.,em làm được một tuần rùi xe này ở xa nên chưa thấy quay lại,nếu nó lại bọ phát nựa em sẽ thông báo để nhờ ae chem hộ.thanks mọi người!!!

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
vâng các cụ nói cũng có lý,em cũng kt nhử các cụ nói khi đi lắp phớt thứ 3,(nhưng lần này mang ra chỗ mới ông a mới giới thiệu).lốc 212 cũng nhiều phớt đâu hiếm lắm đâu.,em làm được một tuần rùi xe này ở xa nên chưa thấy quay lại,nếu nó lại bọ phát nựa em sẽ thông báo để nhờ ae chem hộ.thanks mọi người!!!

Thế là ko phải do bộ đầu lốc hay vấn đề khác mà là do phớt lốc chưa đạt hả cụ?

hieucaosu

Tài xế O-H
thứ nhất áp suất cao quá.thứ 2 là áp hồi như vậy sẽ lạnh kém,lạnh kém thì lạnh hồi nuôi lốc không có,phớt sẽ bị xì.thêm nữa nhiều khi hở phớt do trục bị ngoáy cũng gây nên, trục bị rỗ cũng bị xì.cả 2 trường hợp này khi thay xong phớt bơm nén thoải mái không xì.nhưng khi chạy 1 thời gian sẽ xì âm ỉ!:2::2:

trieuquan90_2510

Tài xế O-H
joly này em làm rùi bác đóng phớt mấy lần rùi không được bác nên cho thay lốc đi vì dòng này chạy 2 giàn lạnh giàn nóng thì quạt ly tam giải nhiệt nên áp suất đi cao lắm. khi bác làm nên kiểm tra quạt và vệ sinh két nước nhé bác chế lốc 15 bãi vào ok luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên