Huyndai 94 bị sôi nước đã làm đủ mọi cách xin ý kiến các bác

D
Bình luận: 73Lượt xem: 8,821

demag115

Tài xế O-H
em đã thay cả roăng quy lat rồi , mặt quy lat không bị nứt hoặc vênh . xe của bon em chạy công trình nên nghi cái gì là vặt sang ,

anhbinhpro

O-H Daklak
em đã thay cả roăng quy lat rồi , mặt quy lat không bị nứt hoặc vênh . xe của bon em chạy công trình nên nghi cái gì là vặt sang ,

Em nói bác thế này nhé .lúc trước em củng bị hiện tượng gần như bác ,làm mọi cách nhưng vẩn sôi ,cuối cùng em vẩn quay lại mặt quy lát mò mẫm cả ngày mới phát hiện đó ,cụ cứ kiểm tra cho em

bungati2012

Tài xế O-H
em đang gặp con huyndai 15t đời 94 bị sôi nc đã làm đủ mọi cách :thay bơm nước ,két nc, bơm hơi,bơm cao áp, cút nước ,bỏ van hằng nhiệt xe cứ chạy 30'' có tải là nước sôi .bác nào gặp rồi có thể tư vấn giup em với ?

hix nước sôi mà bác thay cả bơm hơi với bơm cao áp để là gì ạ
nước sôi thường ro nguyên nhân là:
quạt làm mát ko chạy nước làm mát ko dc làm mát nên sôi nước
tắc két nước,nuocs ko lưu thông nên nc bị sôi
tắc van hằng nhiệt ,kais này ko làm nước sôi mà sẽ làm e nước (nc không lưu thông,có thể sờ 2 đường ống ra và vaod két sẽ có sự khác biệt về nhiệt độ
hỏng bơm nước nước cũng sôi trường hợp này nếu két nc không bị tắc thì nhì dòng chảy trong két khi ga cao lên sẽ biết bơm có hỏng hay ko
cuối cùng là thổi gioăng mặt máy ,cứ ga mạnh lên là bác có thể thấy ngay ,nước chưa sôi cũng sủi bọt nhiều theo lượng ga tăng dần

demag115

Tài xế O-H
kính bác bungati là bơm cao áp mà cung cấp không đủ nhiên liệu ( làm nặng mà bị ăn đói nc cũng sôi trường hợp này em đã gặp ) em thay bơm hơi vì sợ hơi bị lọt ra đường nc làm mát tạo bọt khí dẫn tới sôi nc ( d/c này bơm hơi làm mát bằng nc)

garahungduc

Tài xế O-H
em đang gặp con huyndai 15t đời 94 bị sôi nc đã làm đủ mọi cách :thay bơm nước ,két nc, bơm hơi,bơm cao áp, cút nước ,bỏ van hằng nhiệt xe cứ chạy 30'' có tải là nước sôi .bác nào gặp rồi có thể tư vấn giup em với ?
vậy bác dả kiểm tra quạt làm mát chưa quạt làm mát bi thiếu dầu li tâm thì khi chạy lượng gió thổi làm mát không dủ dâu

huynguyenmbv

Tài xế O-H
kính bác bungati là bơm cao áp mà cung cấp không đủ nhiên liệu ( làm nặng mà bị ăn đói nc cũng sôi trường hợp này em đã gặp ) em thay bơm hơi vì sợ hơi bị lọt ra đường nc làm mát tạo bọt khí dẫn tới sôi nc ( d/c này bơm hơi làm mát bằng nc)
Ý bác là đ/c bị quá nhiệt khi làm việc với chế độ nghèo Nhiên liệu uh,em thấy thường thì máy nóng hơn nhưng đến mức soi nước thì dữ quá.
Có kết quả bác cho tụi e biết với nha

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Em cũng gặp một trường hợp bị sôi nước sau khi đai tu máy làm ở Gara ngoài, sau khi kiểm tra quạt làm mát, két nước, bươm nước, van hằng nhiệt, xả air, nhưng vẫn bị sội nước. Nghi ngờ phần nắp Quy láp có vấn đề nên tháo ra kiểm tra thì bình thường (độ cong vênh trong chuẩn). Kiểm tra kỹ thì phát hiện ron nắp quy láp mà Gara ngoài đi giai công dập sai lỗ thoát nước từ block máy đi lên nắp quy láp bị bịt lại nên nước không lưu thông tuần hoàn để giải nhiệt được. Đó trường hợp em bị.

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Em xin có một số ý kiến theo kinh nghiệm bản thân như sau. Như bác nói đã thay gần như hết những cái gì có liên quan đến HT làm mát chỉ trừ: Lốc máy, xy lanh... Vậy khi mà xảy ra hiện tượng sôi thì bác hãy thử cái này xem sao đó là tháo đường ống cao áp của từng máy nếu khi giết máy nào mà động cơ hết sôi thì k luận là do máy đó và như trên đã làm và kiểm tra rùi thì hãy kiểm tra xy lanh. Và một nguyên nhân rất hay nữa đó là do tịt lỗ roăng quy lát ( Khi tháo và thay roăng mới). Chúc bác mau lành bệnh.

mrdp

Tài xế O-H
Theo em bác kiểm tra cụm cánh quạt có bị trượt không ,bơm hơi có thổi sang đường nước không , mặt máy mỗi kim phun có một cái cối bằng đồng cái đó bị o xít phần đáy thì xẽ thổi hơi từ buồng đốt sang nước ngay bác đóng ra kiểm tra thay mới sem máy máy d8ay, d8ab rất hay bị cái đó.

nguyenquynh2809

Tài xế O-H
cũng có thể nứt thành xylanh, cái này các bác chưa đề cạp tới, mình góp ý cho thêm đầy đủ nha, các bác thấy mình nói có gì sai thì cứ chém thoải mái.
bác cũng thử chỉnh lại khe hở xupap xem sao. thường thì do khe hở xupáp xả....
còn nhiều lắm ... hêhhê

luyen_hybrid

Tài xế O-H
bác kiểm tram chỗ cái van hằng nhiệt đó,chỗ đó nó có 1 đường nước tuần hoàn về bơm nước khi van hằng nhiệt đóng,bác bỏ van hằng nhiệt ra thì phải bịt đường này lại không là nươc không về két nươc.chúc bác sớm tìm ra bẹnh nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên