Xe Mercedes C200 lốc điều hòa không chạy

V
Bình luận: 51Lượt xem: 9,969

vantrung178

Tài xế O-H
hôm nay em có làm một con méc bật điều hòa nên không mát ngay mà phải chạy xe khoảng 10 km thi moi mat em đã thay van đít lốc thì được.Nhưng chạy 2km thì bị báo lỗi nổi đen EC đọc lỗi thì bị thiếu ga.em nạp thêm ga.ap suất đường cao áp khoảng 250 psi đường thấp áp 60 xong là lốc lại không nén được nữa đường cao áp tụt 150 thấp áp 130 lốc không nén được nữa em kiểm tra thì vẫn có điện ra van van vẫn sống như lốc lại không chạy mong các bác giúp em với mai em hẹn khách đến để làm mà chưa biết giải quyết thế nào.em xin cám ơn các bác kính các bác một ly:b

ls600hybryd

Tài xế O-H
hôm nay em có làm một con méc bật điều hòa nên không mát ngay mà phải chạy xe khoảng 10 km thi moi mat em đã thay van đít lốc thì được.Nhưng chạy 2km thì bị báo lỗi nổi đen EC đọc lỗi thì bị thiếu ga.em nạp thêm ga.ap suất đường cao áp khoảng 250 psi đường thấp áp 60 xong là lốc lại không nén được nữa đường cao áp tụt 150 thấp áp 130 lốc không nén được nữa em kiểm tra thì vẫn có điện ra van van vẫn sống như lốc lại không chạy mong các bác giúp em với mai em hẹn khách đến để làm mà chưa biết giải quyết thế nào.em xin cám ơn các bác kính các bác một ly:b

Thế khi cụ thay van đuôi lốc cụ có kiểm tra dầu lốc có bẩn không ,có vệ sinh hệ thống lạnh không ,điện cấp ra lốc cụ kiểm tra bằng data list trên máy scan giá trị xung của nó là bao nhiêu %. Theo ngu kiến của em nếu điện cấp lốc vẫn ok thì có thể do mạt bẩn đã làm van đuôi bị kẹt trở lại gây nên tình trạng mất áp

mixx

Tài xế O-H
Cụ dùng máy chẩn đoán vào xem hộp AC yêu cầu hộp SAM mở bao nhiêu % cho van đuôi block nha, lúc này mới xác định được là SAM có khiển block lạnh không? Chứ dòng này đo điện áp ở dây xuống block không ăn thua đâu, điều khiển bằng dòng xung. Ngoài ra nạp gas lạnh dòng này nên nạp theo khối lượng chứ đừng nạp theo áp, không chính xác đâu.

minhduc1208

Tài xế O-H
thao van ra em thay sach khong ban nen khong ve sinh scan thi bao van loc mo 70% ma loc van khong nen dc

đề nghị cụ viết có dấu nhé không anh em tư vấn đọc méo cả mồm ra đó.cái này thì giống xe của anhsang-tq rồi tốt nhất là cụ nên vệ sinh lại giàn toàn bộ và thay cho em quả phin mới cộng với em lốc cho lành đi ah.cái này chắc chắn là do van đuôi lốc bị kẹt có phải là hiện tượng khi áp xuongs thì lốc đóng nhưng chỉ được trong thời gian ngắn thì lốc lại không làm việc không ah.em chưa làm nhiều dòng này nhưng may mắn có 1 lần dc làm dòng xe này bệnh y hệt như của cụ.thay cái lốc là ok hết thôi cụ ah

mixx

Tài xế O-H
Đi kiếm cái van đúng loại của nó lắp vào, không những đúng ở phần thân mà cũng đúng luôn giắc điện. Có thể cái cậu mới thay vào không đúng điện trở như loại cũ của nó, nên SAM điều khiển không được.
SAM yêu cầu 70% là đúng rồi đó. Kiểm lại cái block và van đi

vantrung178

Tài xế O-H
cám ơn các cụ đã tư vấn nha.con van de nua là khi lốc đóng rồi tắt máy đi nổ lại lốc lại không chạy nhưng vẫn có điện dk mà cụ có lượng ga bao nhiêu thi đủ không

anhsang_tq

Tài xế O-H
Dạ thưa các cụ em đã từng gặp em hiện tượng nt này ạ. quan trọng là phần cơ lốc có ok k ạ. nếu ok thay van đuôi xịn là ok. nếu không em nên khuyên cụ thay lốc xịn hoặc lốc bãi chất là ok ạ. cái nè cụ thanhthe và cụ duc1208 ăn thua cùng em ròi. hee:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

minhduc1208

Tài xế O-H
Dạ thưa các cụ em đã từng gặp em hiện tượng nt này ạ. quan trọng là phần cơ lốc có ok k ạ. nếu ok thay van đuôi xịn là ok. nếu không em nên khuyên cụ thay lốc xịn hoặc lốc bãi chất là ok ạ. cái nè cụ thanhthe và cụ duc1208 ăn thua cùng em ròi. hee:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

tay mặt chuột kẹp lên rồi hả.giống con 15cm dây thép nhỉ

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Thứ nhất cụ cho em biết đây là xe đời bao nhiêu! 1 giàn phải ko ạ! Cụ nạp gas bằng cân cho em! Nó rơi vào khoảng 0,9kg theo tiêu chuẩn! Nhưng với dòng này cụ phải vệ sinh thật sạch thì thôi! Tất nhiên là thay phin! Còn lốc của cụ em khuyên tốt nhất là thay bởi vì vấn đề ở đây ko hoàn toàn còn là do van đuôi nữa mà nó nằm ở cả lốc nữa (ko biết dầu có đen ko ạ)! Tín hiệu đưa xuống mở van đuôi vẫn còn nhưng do lốc kém thì thay van vẫn ko giải quyết được vấn đề! Tốt nhất trường hợp này là thay lốc bởi vì tín hiệu mở van vẫn là 70% thì ko phải do tín hiệu điều khiển nữa, van mới có thể lỗi nhưng chắc cụ đã thử ngoài rồi ( Cấp điện trực tiếp cho van xem nó hoạt động bên ngoài thế nào, vẫn thò thụt bình thương là ok) . Giờ thì chỉ còn vấn đề cụ vệ sinh thật sạch, sau đó thay lốc vào, nạp đủ gas là ok! ( Nhưng em làm dòng này nhiều và hay bị vật lại vì bị chết lốc) thế nên tốt nhất cứ thay cho em cái ti ô cao su hết đi ạ! Dàn nóng phải thật sạch và kiểm tra kỹ nhé! Thế là Ok thôi!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên