cần giúp đỡ về bệnh xe tải 1,4 tấn

X
Bình luận: 7Lượt xem: 1,457

xuandieu.cule

Tài xế O-H
chào các bác,hôm nay em gặp 1 xe tải 1,4 tấn. xe sau khi tắt chìa khóa và rút ra ra thì đèn táp lô vẫn đỏ,vẫn xi nhan,còi ...nói chung là vẫn còn nguồn.Và máy phát cũng không phát ra điện nữa...2 bệnh này có liên quan gì đến nhau không??? vì e đag là sinh viên nên chưa có thực tế nhiều.bác nào có thể giúp e được không ???cảm ơn nhiều

mrha16390

Tài xế O-H
tắt máy rút chìa khóa mà vẫn có thể còi, xi nhan được thì là do ngắn mạch rồi
hai bệnh trên xe tải này không liên quan gì đến nhau
bác nên kiểm tra lại đường dây, kiểm tra máy phát thôi
đây là theo ý kiến riêng của em. chúc bác !

hoclom

Tài xế O-H
mạch xin nhan và còi không chìa khóa cũng đóng như thường
còn cái máy phát thì có vấn đề nên không phát ra điện thế thôi
=))=))=))

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
tắt máy rút chìa khóa mà vẫn có thể còi, xi nhan được thì là do ngắn mạch rồi
hai bệnh trên xe tải này không liên quan gì đến nhau
bác nên kiểm tra lại đường dây, kiểm tra máy phát thôi
đây là theo ý kiến riêng của em. chúc bác !
Mạch còi em chưa thấy xe nào không dùng nguồn HOT AT ALL TIME cả.Xe nào khi tắt hết chìa khóa còi cũng vẫn hoạt động cả.Xi-nhan thì tùy xe ,thường khi IG OFF thì không xi-nhan được ,có con County thì rút chìa vẫn xi-nhan được.:105:
Máy phát không phát là bệnh của máy phát thôi.

xuandieu.cule

Tài xế O-H
không tắt được bác à,phải vào số 5,nhả côn mới tắt được.mãi sau em mới rút 1 cầu chì ra thì xe lại bình thường.không hiểu vì sao lại rút cầu chì gì đó lại được.

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
không tắt được bác à,phải vào số 5,nhả côn mới tắt được.mãi sau em mới rút 1 cầu chì ra thì xe lại bình thường.không hiểu vì sao lại rút cầu chì gì đó lại được.
Vậy là bác không hiểu bản chất rồi.Em khuyên bác nên tìm tài liệu xe này ,hoặc nhờ một bác thợ cả nào đó giảng qua về hệ thống xe này đi ạ.Rút cầu chì này là cầu chì gì chứ ạ ,bác rút cầu chì mà máy phát phát lại bình thường ạ ,nghe có vẻ rất vô lý.
Em có điều này lưu ý bác nhé.Tuy trên đây bác đã nói trước là sinh viên chưa có thực tế.Nhưng khi bác đặt câu hỏi và muốn được anh em giải đáp.Thì bác vừa nghe ,vừa tìm hiểu thực tế.Ít nhất bác phải biết bác đang hỏi về cái gì ,khi anh em trả lời thì bác cũng phải hiểu anh em đang nói về cái gì.Nếu anh em bỏ công tư vấn về một thứ bác không biết nó là cái gì thì cũng có ích gì.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên