Kinh nghiệm kiểm tra valve ISC còn sống hay đã chết

phikien305electric
Bình luận: 6Lượt xem: 2,798

phikien305electric

Tài xế O-H
tình hình thế này các cụ
chỗ em có con xe ZACE thỉnh thoảng đang chạy thì bị ồ ga
chiều nay mua ISC chộ giòi về không cải thiện gì cả
bật điều hòa vòng tua lại giảm xuống các cụ ạ
em có lôi 2 con ISC ra ngoài cắm giắc và bật điều hòa xem thế nào,nhưng vẫn không thấy lõi van nhúc nhíc
nhưng khi cắm ISC cũ vào thì bật điều hòa vẫn nâng ga
nên em muốn hỏi kinh nghiệm các cụ để thử con iSC xem thế nào
em nó có 3 chân
em có dùng vôn kế đó thử thì chân giữa là + 2 chân bên cạnh là âm,điện áp là 12volte cho từng cặp âm dương cả khi bật điều hòa hay không bật đều vậy
mong sự chia sẻ của các cụ

vantrung178

Tài xế O-H
thế cụ đã bảo dương vệ sinh cẩn thận chưa? van dấy hoạt đông theo nguyen lý điện từ cụ cấp + 12v vào chân giữa rồi quẹt 2 chân còn lại ra mát rồi quan sát thấy cánh van chuyển động đóng mở là van còn sống

nhungmien

Tài xế O-H
van ISC của bác là 3 chân thì trong đó có chân B+, chân ISCO và chân ISCC.trong đó chân B+ thì đo luôn có 12V còn 2 chân còn lại là 2 chân nối mát cho van. khi chân isco thông mát thì cánh van mở ra,ngược lại khi chân iscc thông mát thì cánh van đóng lại.bác cứ làm như thế nếu có kết quả như vậy thì van còn tốt nếu không thì van đã hỏng.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
van ISC của bác là 3 chân thì trong đó có chân B+, chân ISCO và chân ISCC.trong đó chân B+ thì đo luôn có 12V còn 2 chân còn lại là 2 chân nối mát cho van. khi chân isco thông mát thì cánh van mở ra,ngược lại khi chân iscc thông mát thì cánh van đóng lại.bác cứ làm như thế nếu có kết quả như vậy thì van còn tốt nếu không thì van đã hỏng.

từ từ đã bac ơi không phải ISC nào cũng giống nhau đâu.con ISC của thằng ZACE có 3 chân 1 chân là +12v 1 chân là mát con 1 chân là chân RSD đưa về hộp đó,hộp sẽ điều khiển chân RSD này theo tần số,không tin bacs mở hộp nó ra mà xem không có chân iscc voi isco đâu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tình hình thế này các cụ
chỗ em có con xe ZACE thỉnh thoảng đang chạy thì bị ồ ga
chiều nay mua ISC chộ giòi về không cải thiện gì cả
bật điều hòa vòng tua lại giảm xuống các cụ ạ
em có lôi 2 con ISC ra ngoài cắm giắc và bật điều hòa xem thế nào,nhưng vẫn không thấy lõi van nhúc nhíc
nhưng khi cắm ISC cũ vào thì bật điều hòa vẫn nâng ga
nên em muốn hỏi kinh nghiệm các cụ để thử con iSC xem thế nào
em nó có 3 chân
em có dùng vôn kế đó thử thì chân giữa là + 2 chân bên cạnh là âm,điện áp là 12volte cho từng cặp âm dương cả khi bật điều hòa hay không bật đều vậy
mong sự chia sẻ của các cụ
Của bác bị hỏng van ISC rồi. Tuy nhiên bác phải xem kỹ, đa phần là nó bị kẹt thôi, làm sạch trơn tru là được. Nhiều bác có làm, nhưng không kỹ nên nó đóng mở không nhanh nhạy, dẫn đến phản ứng chậm (tăng giảm vòng tua chậm). Nó có 3 cực: 2 nguồn +,- và dây điều khiển bằng xung. Thằng này chạy lâu nên nam châm có thể bị hỏng. Có thể co mã lỗi cho thằng này

tuanhaitin

Tài xế O-H
từ từ đã bac ơi không phải ISC nào cũng giống nhau đâu.con ISC của thằng ZACE có 3 chân 1 chân là +12v 1 chân là mát con 1 chân là chân RSD đưa về hộp đó,hộp sẽ điều khiển chân RSD này theo tần số,không tin bacs mở hộp nó ra mà xem không có chân iscc voi isco đâu
- Cái Bác nói phải cái này không?

[/URL][/IMG]

- Loại 3 chân nhưng một chân B+ còn hai chân còn lại là RSO và RSC là ISC cuộn dây kiểu cũ

[/URL][/IMG]

oto16ahn

Tài xế O-H
Van isc hay bị kẹt.cụ tháo ra gõ gõ thử xem có đc k ạ.
Nếu thay mới vẫn k đc cụ phải kiêm tra thêm mấy con cảm biến ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên