Chạy xe được mặc dù hỏng li hợp

Duyleauto
Bình luận: 11Lượt xem: 1,388

Duyleauto

Tài xế O-H
Chào các anh em có một vấn đề như thế này các anh em thảo luận xem sao.

Đối với xe sử dụng số sàn thì li hợp như là một vũ khí bất li thân, nếu chẳng may nó hư hỏng không thể nào hoạt động được thì làm cách nào có thể đem con xe về tới gara, em đã chứng kiến một trường hợp xe ở Phan Thiết bị hỏng heo cái li hợp không hoạt động mà vẫn có thể chạy về tới TPHCM để sữa.

Vậy giờ làm cách nào đây?

ls600hybryd

Tài xế O-H
Không biết cụ lửa bảo hỏng ly hợp trong trường hợp nào : bị cháy lá côn hay chuột côn,tổng côn ,tuyô dẫn dầu côn bị hỏng .

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Chào các anh em có một vấn đề như thế này các anh em thảo luận xem sao.

Đối với xe sử dụng số sàn thì li hợp như là một vũ khí bất li thân, nếu chẳng may nó hư hỏng không thể nào hoạt động được thì làm cách nào có thể đem con xe về tới gara, em đã chứng kiến một trường hợp xe ở Phan Thiết bị hỏng heo cái li hợp không hoạt động mà vẫn có thể chạy về tới TPHCM để sữa.

Vậy giờ làm cách nào đây?

vậy thì bác tài này quả là pro rồi.chạy quãng đường ngắn thì còn cố được chứ từ phan thiết về tp hcm thì phải khâm phục thiệt:107: có khi nào bác tài này ngĩ ra cái kiểu tháo ồng dầu xuống heo con li hợp ra rùi nối vào đường ống xuống phanh trước không ta.khi đạp phanh thì li hợp cũng ngắt lun hihi

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Cũng chỉ còn có cách này thôi bác ah, nhưng quan trọng là tài xế phải nhanh và thêm một chút lì nữa.
Nhưng cụ ơi.Trường hợp ly hợp hỏng ko truyền được moment ngắt hẳn động cơ thỳ đi làm sao được ạ.
Nếu nó vẫn còn 1 chút bám.thỳ động cơ dễ chết máy..đi được cũng khổ.
Em thắc mắc ko biết hư hỏng như thế nào thỳ mới gài số nguội rồi bò từ từ được.
Có hư hỏng nào của ly hơp mà khi mình cố đi gây hư hỏng đến các bộ phận khác trong hệ thống truyền lực ko ạ?
Mong các cụ giải đáp ạ.

hondacuper

Tài xế O-H
Nhưng cụ ơi.Trường hợp ly hợp hỏng ko truyền được moment ngắt hẳn động cơ thỳ đi làm sao được ạ.
Nếu nó vẫn còn 1 chút bám.thỳ động cơ dễ chết máy..đi được cũng khổ.
Em thắc mắc ko biết hư hỏng như thế nào thỳ mới gài số nguội rồi bò từ từ được.
Có hư hỏng nào của ly hơp mà khi mình cố đi gây hư hỏng đến các bộ phận khác trong hệ thống truyền lực ko ạ?
Mong các cụ giải đáp ạ.
cụ ạ như cụ chủ thớt đưa ra là hỏng heo cái tức là chỉ là phần điều khiển trợ lực để cắt và nối ly hợp( trên sách vở thì nó là xilanh trợ lực bàn đạp cắt ly hợp trên cabin hay xi lanh cắt ly hợp bên cạnh bộ ly hợp) thì mới có thể cài sồ nguội mà đi được còn lá côn hay bàn ép hỏng đến mức trượt hoàn toàn hay nhiều trường hợp bị vỡ tan nát thì chỉ có gọi cứu hộ thôi cụ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên