Thiếu xăng trên Daewoo Magnus

buiquangnghia_1990
Bình luận: 8Lượt xem: 1,669

oto16ahn

Tài xế O-H
Em nghĩ do nhiệt độ khi đánh lửa ở bugi quá cao. Cụ tra rồi thay đúng loại bugi cua magnus xem thế nào ạ

BMW0457

Tài xế O-H
đúng như cụ nói đây ạ.con này nước sôi xình xịch em đục van hằng nhiệt rồi nhưng nước vẫn xôi lắm ạ em mới làm được những cái đó thôi ạ
:cp

trưa gì mà cụ đã đục van hăng nhiệt ra.thật là sai lầm.cụ phải kiểm tra em nó xem con hoạt động trơn chu không chứ.cho em nó vào nước kem một cái nhiệt kế.nhớ là dung nồi trong,thủy tinh còn tiện quan sát,đun nước lên nhin nhiệt kế và van hăng nhiệt,tam muoi độ là em nó băt đầu mở và tới 90 độ là mở hết cỡ rồi,nếu đúng như thế thì em nó vẫn ngon lành,mà nếu cụ bỏ em nó thì cụ dã bịt đường nước vào lốc máy chưa,nếu chua thì việc làm cua cụ là vô ích,vì bỏ van hằng nhiệt mục đích là để nước không qua lốc mà đi vào két làm mát,nước sôi có rất nhiều nguyên nhân,ngoài việc hỏng van hằng nhiêt.như quạt làm mát không quay.góc đánh lủa quá sỡm.xem lái xe có dùng nước làm mát không,hay dùng nước thường,nếu nước thường thì cũng không loai trừ khả năng tắc két làm mát,còn bugi có màu tráng thi là hỗn hợp nhiên liệu nhạt quá,ít xăng,máy xẽ không bốc,nên kiểm tra bugi xem là bugi nóng hay lạnh,và tìm tai liệu hướng dẫn của xe xem xe đấy dùng loại bugi gi,việc dùng sai có thẻ cũng gây nóng máy và gây cháy kích nổ.chúc cụ thành công và sớm có tin vui để bà con O-H chúc mừng cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên