Cách khắc phục hiện tượng lặng lái ở bót zf lắp trên xe hyun dai 24t

M
Bình luận: 23Lượt xem: 10,763

Mr.Pono

Pờ Nờ
Hiện tượng lặng lái ro bót zf lắp trên xe hyun dai 24t rất hay bị em thay phớt vẫn không được bác nào có kinh nghiệm xin tư vấn cho anh em sử lý căn bệnh này.

Cái này thì hay bị roài. Tất nhiên tôi chưa làm con này. Cụ thêm vài thông tin này:

- Áp bơm cấp: ? ~~160 bar
- Loại ZF 8096 ?
- Phân tải: có quá nặng về cầu trước không ?
- Sử dụng hoa lốp: lớn hay nhỏ
- ... tất cả các nguyên nhân gây nặng lái...

Theo thiết kế thì nó phải chuẩn, thằng ZF mạnh về Box lái tải lắm. Xe dùng đúng khuyến cáo có khi vài chục năm chẳng hỏng hóc gì ngoài thay roan phớt.

Tôi nghi cái màu đỏ đỏ trên kia

Xe cụ là con HD370 à?

mrdp

Tài xế O-H
Em thường làm bót xe 4 chân 440hp loại này trở qua tải nhiều có khi lên đến cả 100t lên nó hỏng bơm bót la liệt lắp bơm mới còn không nghĩ đến bảo hành mà chỉ là hên sui với đau chứ.

sonbg

Tài xế O-H
Em cung va dong này rồi nhưng chủ yếu là pót là do nó bị thông khoang áp trong pót hoặc dovan an toàn ở bơm bị kẹt.còn trường hợp nữa là nó bị vỡ bỉ trong pót đây là những trường hợp em gặp phải không biết có giống của bác không

toantrinh

Tài xế O-H
Ðề: Cách khắc phục hiện tượng lặng lái ở bót zf lắp trên xe hyun dai 24t

Theo em thì con này mất phần trợ lực lên lái rất nặng, vì vậy bác lên hạ bót lái xuống tháo ra kiểm tra bác ah

hieunguyen604

Tài xế O-H

Bên em là đại lý của ZF. Nếu bác có nhu cầu bót lái mới, em mã em sẽ gửi bác báo giá tốt nhất.

truongdaihoc

Tài xế O-H

đầu tiên bác kiểm tra bi tì và các ắc trục bánh xe và ty xem có ổn hết chưa xem bơm cò tốt không bác không ga rồi đánh lái xem bơm có kêu to không nếu bơm kêu xè xè thì bác nên thay bơm khác thay loại tối nhất là bơm gang của đứng loại lắp cho xe đời 2004 trở xuống công suất lớn. trường hợp nếu bơm không sao thì bác hạ bót xuống kiểm tra xem ruột bót và thành có mòn nhiều ko nếu mòn quá nhiều bác nên thay bot khác.nếu không sao bác thay một bộ xec măng mới cho em, và cẩn thận phải làm sạch sẽ và phơi khô cẩn thận thông hết lại các đường ống dầu thay toàn bộ bằng dầu mới, lắp cẩn thận đúng quy trình, cái quan trọng nhất là cái ty nhỏ nhất ở trong cùng nó mà kẹt là vứt đi.chúc bác thành công. nếu có điều kiện bác nên thay bơm mới và bộ xecmang mơi cùng một lúc

giapthanhjsc

Tài xế O-H

Em thì không phải là thợ nhưng theo kinh nghiệm lái xe của em thì theo em bệnh nặng lái của bác là do bơm trợ lực yếu, còn nếu do bót lái thì sẽ có hiện tượng bị sật, sượng hay hẫng chứ không ảnh hưởng đến nặng hay nhẹ. Em lái xe cẩu chuyên dùng loại lái 4 bánh cái bơm trợ lực của nó là bơm bánh răng mà nó to gần bằng bắp đùi em (em chỉ khoảng 52kg thui), em nói bác nghe lái nhẹ như lông hồng. Bác cứ nghiên cứu lại cái bơm trợ lực bác ạ. Em nói không đúng chỗ nào thì các bác cứ sửa cho em học hỏi thêm kinh nghiệm các bác nhé,

sangdenso

Tài xế O-H

Bót lái và bơm lái hay bị hỏng vì dầu lái quá ít nóng. em có tg chỉ sống bằng nghề xửa bơm và bót lái volvo. lúc đó em thường chuyển đường dầu lái vào thùng dầu ben. điều này làm hệ thống mát hơn đồng thời dầu có khả năng bôi trơn tốt hơn.

truongdaihoc

Tài xế O-H

Bót lái và bơm lái hay bị hỏng vì dầu lái quá ít nóng. em có tg chỉ sống bằng nghề xửa bơm và bót lái volvo. lúc đó em thường chuyển đường dầu lái vào thùng dầu ben. điều này làm hệ thống mát hơn đồng thời dầu có khả năng bôi trơn tốt hơn.

bác nói chính sác một nguyên nhân đó khi dầu nóng lên đánh lái sẽ nặng hơn

1122

Tài xế O-H

đầu tin bác k tra giống như ý kiến của bác ( trường đại học) sau đó bác đội bánh lái lên khỏi mặt đất nổ máy , sau đó đánh lái hết sang bên tài sau chuyển sang phụ nhanh . xem có nặng không ,xem lực lái sang phụ sang tài có nhẹ , hoặc nặng đều hoặc nhẹ đều ko , và để ý luc đánh lái có phát ra tieng kêu " zit zit " ko sau đó tắt máy và cũng đánh lái như trên ,xem có khác nhau nhiều khi nổ máy không , sau đó hạ đội xuống cho bánh lái xuống đất nổ máy lên, đánh hết lái sang một bên dữ luôn tai lái ,nghe tiếng dộng cơ có trùng xuống không ,nếu trùng xuống thì bơm trợ lực lái còn tốt và ngược lại,nhưng theo ý kiến của tôi rat có thể bốt tay lái của bác bị hỏng đầu phân phối dầu , vì vậy bác thay phốt cũng sẽ ko được đâu

nguoithomay1

Tài xế O-H
Bac cu kiem tra bơm trợ lực di chứ em nghĩ trừ khi hết dầu bị chay bót mới phải thay thôi kinh nghiem cua e chỉ dến vậy thôi mạo muội nhé

tienliem

Tài xế O-H
Hiện tượng lặng lái ro bót zf lắp trên xe hyun dai 24t rất hay bị em thay phớt vẫn không được bác nào có kinh nghiệm xin tư vấn cho anh em sử lý căn bệnh này.

theo mình thì trước hết bạn nên kiểm tra hệ thống cơ khi như ắc truc đứng... ban thử kich lên đánh lái nhẹ nhàng không rồi khiêm tra cả bót lái và bơm trợ lực nữa.

mathandao

Tài xế O-H
theo ý kiến của tôi thường ban cho hỏi xe của bạn là 3 chân hay 4 chan nếu là 4 chân thì bạn hay lam thước lái phụ di nó nằm ở cầu thứ hai giống như tháp ben dôi khi hỏng cái xin gây lọt dầu cung gây nặng lái chúc bạn thành công tôi cũng gâp rồi làm pos thay bơm trợ lái cũng ko dc cuối cùng làm thươc trung gian dược luôn

htcbmw

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem dầu có mạt sắt ko,lái nặng đôi khi ko phải chỉ ở bót mà nó ở cả bơm nữa.

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Mấy cha nội việt nam chở hàng nặng dẫn tới bơm lái, box lái hỏng là thường xuyên bác thử kiểm tra kỹ xem áp bơm lái có đạt khoảng 160 Kpa không. Có lẽ con xe của bác lái nặng quá cong cả trục box lái rồi cũng lên

nguoithomay1

Tài xế O-H

bác ơi mình có bán bi tì ở bót lái không để e một vòng e dag làm cái bót 4 chân nó bị vỡ mất vòng bi tỳ ở trên đầu trục vít

Bao0792

Tài xế O-H

Theo em thì con này mất phần trợ lực lên lái rất nặng, vì vậy bác lên hạ bót lái xuống tháo ra kiểm tra bác ah
nói chung chung thế bác. mà lỡ nó hỏng bơm thì sao. Xin hỏi chủ thớt xe đánh lại nặng đều hay bên nặng bên nhẹ. Khi chạy bình thường tay lái có bị đảo không. đạp ga lớn đánh lài có nhẹ hơn tí nào không

HSS1E700

Tài xế O-H
Xin chào các tiền bối. Em có cái bót lái xe hino700 cứ nổ máy vần lái 1 lúc là nóng ran lên, và phớt không chịu được cứ thế là xì dầu ra. Xin các bác tư vấn bệnh giúp e với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên