Bơm xăng điện trên dòng các dòng FI khi hết nhiên liệu?

phuviet91
Bình luận: 8Lượt xem: 2,480

Wanted

Xe Tăng
chào các cụ ,các cụ chỉ em với là các dòng phun xăng điện tử khi hết xăng có xảy ra tình trạng gì không? và khi đổ xăng vào rùi thì có bị e ở đường ống không ?cách xử lý ra sao?:77:

Khi hết hết xăng thì không nổ máy , còn vấn đề có bị e ở đường ống không rùi bác ạ, vì nó sữ dụng bơm mà, áp suất đủ 2,5 -3kg thì nó nổ thôi.

N

Noi xa noi gan

Khách
Tốt nhất là đừng để hết xăng chết máy.
Vì lòn gió vào bơm xăng có thể làm bơm này kô kín do gió có độ nhớt kém hơn chất lỏng rất nhiều lần và có đặc tính dãn nở so với chất lỏng là kô thể dãn nở, kô nén nhiên liệu lên đủ áp suất cần thiết được. Chưa kể trường hợp xe hết xăng có thể bị cặn vào hệ thống nếu các lọc kô tốt

xeyeu

Tài xế O-H
Theo mình các dòng phun xăng thì không nên để hết xăng.

Bơm xăng không tự làm mát được mà nhờ có xăng bao quanh nên lấy đi phần nhiệt dư thừa của bơm xăng

nhờ đó nhiệt độ bơm xăng được duy trì ổn định.

Nếu để mức xăng quá thấp mà ko đổ thêm có thể làm cho động cơ nổ ko ngon giải nhiệt ko tốt. Nổ ko ngon vì mực

nhiên liệu ko đủ, lúc bơm được lúc ko làm động cơ nổ cà dựt. Nhiên liệu thấp không thể giải nhiệt cho bơm xăng.

Nhiệt độ bơm xăng tăng làm các chi tiết trong bơm dãn nở. khi đó các chi tiết sẽ ma sát mài mòn với nhau

trong quá trình hoạt động. tạo ra khe hở khi nhiệt độ trở lại bình thường.

=> Kết quả bơm không đủ áp, or bơm die lun.

Trường hợp may mắn để hết xăng mà không hề gì. khi đổ xăng vào chắc chắn có khí trong hệ thống chỉ cần xả gió

là có thể nổ bình thường.

tronganh6691

Tài xế O-H
chào các cụ ,các cụ chỉ em với là các dòng phun xăng điện tử khi hết xăng có xảy ra tình trạng gì không? và khi đổ xăng vào rùi thì có bị e ở đường ống không ?cách xử lý ra sao?:77:
để hết xăng có ngày chết luôm bơm xăng, đó là hậu quả dĩ nhiên vì roto bơm cần được làm mát bằng nhiên liệu trong thùng

trexanh135

Tài xế O-H
Theo mình các dòng phun xăng thì không nên để hết xăng.

Bơm xăng không tự làm mát được mà nhờ có xăng bao quanh nên lấy đi phần nhiệt dư thừa của bơm xăng

nhờ đó nhiệt độ bơm xăng được duy trì ổn định.

Nếu để mức xăng quá thấp mà ko đổ thêm có thể làm cho động cơ nổ ko ngon giải nhiệt ko tốt. Nổ ko ngon vì mực

nhiên liệu ko đủ, lúc bơm được lúc ko làm động cơ nổ cà dựt. Nhiên liệu thấp không thể giải nhiệt cho bơm xăng.

Nhiệt độ bơm xăng tăng làm các chi tiết trong bơm dãn nở. khi đó các chi tiết sẽ ma sát mài mòn với nhau

trong quá trình hoạt động. tạo ra khe hở khi nhiệt độ trở lại bình thường.

=> Kết quả bơm không đủ áp, or bơm die lun.

Trường hợp may mắn để hết xăng mà không hề gì. khi đổ xăng vào chắc chắn có khí trong hệ thống chỉ cần xả gió

là có thể nổ bình thường.
xả gió như thế nào hả bạn và khi nào thì cần phải xả gió? cảm ơn nhiều ạ

tronganh6691

Tài xế O-H
xả gió như thế nào hả bạn và khi nào thì cần phải xả gió? cảm ơn nhiều ạ
hệ thống nó tự xả mà, khi đề máy áp lực đẩy xăng và air hệ thống đến kim phun, đến kỳ nổ, kim phun xăng cùng air vào buồng đốt, có thể lúc đầu máy nổ không ngọt nhưng khi hết air tự động ổn định lại thôi ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên