Giúp em con Civic 2008 - mất hết điện

D
Bình luận: 17Lượt xem: 3,162

dkauto_ql

Tài xế O-H
tình hình là em đang làm con honda civic 2008 , hang việt nam chất lượng bình thường. xe đang đi để qua đêm thì tự dưng mất gần hết điện taplo , bao gồm đồng hồ báo xăng , nhiệt độ , đèn báo dầu và đèn báo xạc accu đều mất hết . mất cả điên điều hòa nhưng vẫn nổ máy đi bình thường . em đã kiểm tra kĩ toàn bộ role và cầu chì nhưng chưa phát hiện ra lỗi ở đâu. bác nào rành về dòng xe này xin cho em chút ý kiến . nếu được cho em xin tài liều hệ thống điện con này qua email : dkauto_ql@yahoo.com or 0975082669 . xin cảm ơn các bác trước nhé.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
tình hình là em đang làm con honda civic 2008 , hang việt nam chất lượng bình thường. xe đang đi để qua đêm thì tự dưng mất gần hết điện taplo , bao gồm đồng hồ báo xăng , nhiệt độ , đèn báo dầu và đèn báo xạc accu đều mất hết . mất cả điên điều hòa nhưng vẫn nổ máy đi bình thường . em đã kiểm tra kĩ toàn bộ role và cầu chì nhưng chưa phát hiện ra lỗi ở đâu. bác nào rành về dòng xe này xin cho em chút ý kiến . nếu được cho em xin tài liều hệ thống điện con này qua email : dkauto_ql@yahoo.com or 0975082669 . xin cảm ơn các bác trước nhé.

dòng này thì em chưa làm .nhưng thường thì đồng hồ taplo sẽ có 1 cái cầu chì cho kim riêng và cho đèn riêng.xe bác để qua đêm mà bị thì theo em là do nguyên nhân:
1- chuột cắn đứt dây đâu đó .
2- bác kiểm tra lại chân các cầu chì ,có thể cầu chì không đứt nhưng chân nó không tiếp xúc.
bác kiểm tra kỹ xem thế nào ạ! chúc bác thành công

bin_auto2105

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra lại dàn cầu chì và rơ le xem, chứ nếu chuột cắn thì cũng ko thể cắn "nghệ thuật" đến thế được! thông thường, chuột cắn thì nó sẽ lựa cho nào ẩm thấp và kín khí mới chui vào, đằng này có những phần bác nói như dây điện báo nhiên liệu cũng ko có thì cắn được cũng tài. Thôi thì Bác cứ bình tĩnh kiểm tra lại 1 lần kĩ càng nữa cho chúng em rồi chúng em chém tiếp Bác nhé!
Chúc Bác thành công...

vthangnd

Tài xế O-H
Nếu xe vẫn nổ máy bình thường thì bác xem kỹ lại cầu chì, rồi tháo taplo ra dùng đèn thử xem nguồn lên trên taplo xem thế nào! Xem tại các chân bóng đèn báo đó có điện chưa?

garahungduc

Tài xế O-H
bác kiểm tra kĩ cầu chì di xem có bị oxy hóa không nếu tốt bác mở cái dồng hồ ra xem có cực dương qua khóa diện không nếu không có thì khả nang dây bị dứt là rất lớn chúc bác sớm tìm ra bệnh cho em nó:100:

bungati2012

Tài xế O-H
cầu trì tổng cụ ạ.
xe vẫn nổ máy dc tức là cầu trì trong hộp không vấn đề gì,
còn mất hết trong taplo thì cụ tìm thử cái cầu trì tổng, nó nằm bên cạnh hộp cầu trì , hoạc gần đó,nó là 1 cái thanh bằng trì thui ạ chứ không giống cái cầu trì mình thường tháo ra thay đâu.(trong 1 cái hộp nhỏ ,mỏng)
bon vios cũng có lần bị kểu này,nên em nghĩ civic cũng dính thế.

dkauto_ql

Tài xế O-H
cầu trì tổng cụ ạ.
xe vẫn nổ máy dc tức là cầu trì trong hộp không vấn đề gì,
còn mất hết trong taplo thì cụ tìm thử cái cầu trì tổng, nó nằm bên cạnh hộp cầu trì , hoạc gần đó,nó là 1 cái thanh bằng trì thui ạ chứ không giống cái cầu trì mình thường tháo ra thay đâu.(trong 1 cái hộp nhỏ ,mỏng)
bon vios cũng có lần bị kểu này,nên em nghĩ civic cũng dính thế.
con civic này không có loại cầu chì đó bác ạ. đã kiểm tra kĩ cầu chì rồi mà không dc. để thử tháo đồng hồ ra xem thế nào đã.

oto16ahn

Tài xế O-H
cụ thử kiểm tra ổ khóa cụ ạ,em dự là cái cơ cấu tiếp điểm của ổ khóa có vấn đề.tại em cũng đã từng làm con Ford cus bệnh như thế này ạ

dkauto_ql

Tài xế O-H
cảm ơn các bác. em đã dùng máy đọc . ra 3 lỗi và xóa hết rồi nhưng vẫn vậy. em tháo đồng hồ taplo ra thì tự nhiên nó lại ok. hoat động bình thường . nhưng tự nhiên nó lại mất. làm mãi mà vẫn chưa dc

trieuquan90_2510

Tài xế O-H
con này mình cũng từng làm qua rùi. bạn kiểm tra lại nguồn tới hộp cầu chì ở phía chân con ấy hộp này có 3 lượt có cả hệ thống điều khiển điện tử liên quan tới giắc túi khí ở đó cẩn thận không nổ túi khí nhé chúc bạn thành công.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
cảm ơn các bác. em đã dùng máy đọc . ra 3 lỗi và xóa hết rồi nhưng vẫn vậy. em tháo đồng hồ taplo ra thì tự nhiên nó lại ok. hoat động bình thường . nhưng tự nhiên nó lại mất. làm mãi mà vẫn chưa dc
cụ tháo đồng hồ ra tự nhiên lại được xong lại mất thì chỉ do tiếp xúc đâu đó thôi cụ ah! cụ kiểm tra lại hết các rắc nối lên đồng hồ và chân hộp cầu chi rơ lay đi ạ! nếu cẩn thận thì cụ cứ tút các rắc ra vệ xinh luôn đi ạ!

tienpt

Tài xế O-H
tốt nhất tháo tấp lô đồng hồ ra xem đo điện coi có đủ mát lửa ko.... đồng hồ sạc thì bạn coi dinamo coi dây báo đèn coi có sạc ko :lx

tienpt

Tài xế O-H
bác coi giắc típ điện xem , có thể giác lỏng nó chập chòn lúc có lúc k đó :32:

bungati2012

Tài xế O-H
con civic này không có loại cầu chì đó bác ạ. đã kiểm tra kĩ cầu chì rồi mà không dc. để thử tháo đồng hồ ra xem thế nào đã.

thế ạ!
lạ nhể ,em thì gặp mấy lần với bọn toyota rồi đều có hiện tượng xe vẫn nổ,nhưng mất hết đèn táp lô,chỉ do mỗi cầu chì ở hệ thống đèn bị đứt,
civic em lại chưa bị phát nào
mai em ra xem lại civic xem có không
chúc cụ mai tim ra bệnh của em nó

dkauto_ql

Tài xế O-H
đã xong rồi các bác ạ. em vệ snh lại mấy cái giắc điện vào hộp ecu là ok luôn. chắc máy cái chân giắc bị oxy hóa. cảm ơn các bác nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên