Xe matiz báo lỗi "wts volt tagemai.Wheel speed snsr mal..." cần giúp đỡ ?

lexuan
Bình luận: 9Lượt xem: 1,775

bomphunong_91

Tài xế O-H
theo em nghĩ thì nó lỗi tín hiệu điện áp của cảm biến tốc độ bánh xe, tín hiệu điện áp gửi về ecu từ cảm biến, cái lỗi trên viết tắt quá, cho mã lỗi thì dễ hơn
thì ECU nhận check qua tín hiệu điện áp mà bác,nó kiểm tra sự sai khác điện áp của các cảm biến và so sánh với giá trị điện áp chuẩn.nói thật bác viết thế em chỉ biết dịch nôm na là lỗi của cảm biến tốc độ bánh xe thôi.mấy chữ loằng ngoằng đằng sau thì em chịu thôi bác ạ.

bomphunong_91

Tài xế O-H
Mà hình như của nó là "wheel speed sensor" chữ snsr là sensor hay sao vậy bác.đã không hiểu bác lại viết tắt khác gì làm khó các bác khác:((.còn chữ "mal" của bác em không biết luôn.chịu thôi

manhcoc

Tài xế O-H
thì ECU nhận check qua tín hiệu điện áp mà bác,nó kiểm tra sự sai khác điện áp của các cảm biến và so sánh với giá trị điện áp chuẩn.nói thật bác viết thế em chỉ biết dịch nôm na là lỗi của cảm biến tốc độ bánh xe thôi.mấy chữ loằng ngoằng đằng sau thì em chịu thôi bác ạ.
thì ở đây tín hiệu điện áp từ cảm biến gửi về ECU bị sai lệch, có thể là do lỗi cảm biến, hoặc mạch dây đứt, chập chờn...
Mà hình như của nó là "wheel speed sensor" chữ snsr là sensor hay sao vậy bác.đã không hiểu bác lại viết tắt khác gì làm khó các bác khác:((.còn chữ "mal" của bác em không biết luôn.chịu thôi

mal đó là viết tắt của từ malfunction : lỗi chức năng, còn viết tắt là do nhà sản xuất máy đọc lỗi, khi màn hình hiển thị thông tin nhỏ mà nội dung đăng tải nhiều thì buộc họ phải viết tắt

sirduyduc

Tài xế O-H
cụ chủ cho em hỏi đèn báo ABS của cụ tình trạng thế nào ạ?
cái lỗi Wheel speed snsr mal em tạm dịch là : cảm biến tốc độ bánh xe không truyền được tín hiệu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên