Komatsu PC60-3 động tác múc và đổ chậm ?

dung85
Bình luận: 10Lượt xem: 2,510

Diabay

Tài xế O-H
.​

Để thao tác múc và đổ, liên quan tới 3 động tác: - Lên xuống cần - Ra vào tay gàu - Co duỗi gàu.

Bạn không nói rõ phân khúc nào thì rất khó tư vấn. Nó tự nhiên bị chậm đột ngột hay dần dần từ lâu rồi ???

Nếu cả 3 đều chậm thì vấn đề là do bơm yếu, cần chỉnh sửa bơm.

Nếu riêng 1 phân khúc chậm thì chỉnh riêng phân khúc đó.

Bạn nói rõ hơn đi, anh em sẽ tư vấn thêm cho bạn biết.

Thân ái.

Mr.Pono

Pờ Nờ
các anh tư vấn cho em cách chỉnh động tác múc đổ cho nó nhanh thêm được không ah .komatsu pc60-3

Hê. Của cụ không hư hỏng gì à, chỉ tìm cách cho nó làm nhanh hơn thôi phải ko hả cụ
???

dung85

Tài xế O-H
xin chân thành cảm ơn các anh ! máy của em xài bơm nhông ,các thao tac khác đều nhanh và khỏe riêng múc đổ là chậm(co duổi gâu) .nhờ các anh tư vấn dùm

Diabay

Tài xế O-H
Kính cụ ạ!

Để nói cụ làm như thế nào thì mời cụ đo giùm cái áp suất dầu đến xilanh bucket khi co duỗi cái nhé. Chẩn đoán phải từ chỗ này mờ cụ

Đúng đây rồi các bác. Vì chỉ riêng phân khúc này bị kém lưu lượng thôi.

Mà cụ thể hơn là cần kiểm tra lại xem ngăn kéo của động tác Gàu tại sao mở nhỏ quá, hay do van khống chế nào ?

.

uchidahd

Tài xế O-H
xin chân thành cảm ơn các anh ! máy của em xài bơm nhông ,các thao tac khác đều nhanh và khỏe riêng múc đổ là chậm(co duổi gâu) .nhờ các anh tư vấn dùm

em chém gió tí nhé, cụ múc đầy gầu đất, co lại giơ lên xem nó có tự đổ ra không??? chốt hạ là em nó bị hỏng phớt quả pittoong cần gầu rồi, hì chẳng biết có pải không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên