Các cụ vào phán bênh con này em cái hóc quá

Se7venlov3
Bình luận: 16Lượt xem: 1,494

Se7venlov3

Tài xế O-H
Hôm nay em mới đi làm đã gặp bệnh khó đỡ thế này. con xe tai CAM C bị bệnh thế này:
buổi sáng dậy đề mấy nổ bình thường ko vấn đề gì cả?
chạy được 1 lúc máy nóng lên tắt máy đi đề luôn thì vẫn nổ bình thường. nhưng để lâu khoảng 10p thì thôi rồi lượm ơi đề mãi nó mới chịu nổ? đến khi nổ rồi thì tắt đi đề lại luôn thì nó lại nổ bình thường. đèn check vẫn tắt bình thường. ca này khó quá các cụ phán hộ em cái nhé.

dangthanhhoa

Tài xế O-H
Hôm nay em mới đi làm đã gặp bệnh khó đỡ thế này. con xe tai CAM C bị bệnh thế này:
chạy được 1 lúc máy nóng lên tắt máy đi đề luôn thì vẫn nổ bình thường. nhưng để lâu khoảng 10p thì thôi rồi lượm ơi đề mãi nó mới chịu nổ? đến khi nổ rồi thì tắt đi đề lại luôn thì nó lại nổ bình thường. đèn check vẫn tắt bình thường. ca này khó quá các cụ phán hộ em cái nhé.
cụ thử dùng máy chẩn đoán chưa cụ.

mrha16390

Tài xế O-H
theo em được biết thì máy khó đề thường có các vấn đề :
- cụ thử kiểm tra bộ tiết chế máy xem có vấn đề gì không ạ
- rồi kiểm tra 1 số bộ phận có liên quan như: vệ sinh bướm ga, bugi, thay lọc gió động cơ, thay lọc gió điều hòa
mời các cụ chém tiếp để em học hỏi với ạ

Se7venlov3

Tài xế O-H
theo em được biết thì máy khó đề thường có các vấn đề :
- cụ thử kiểm tra bộ tiết chế máy xem có vấn đề gì không ạ
- rồi kiểm tra 1 số bộ phận có liên quan như: vệ sinh bướm ga, bugi, thay lọc gió động cơ, thay lọc gió điều hòa
mời các cụ chém tiếp để em học hỏi với ạ

ko phaỉ lúc nào nó cũng thế cụ à. nên em đang nghi cái bơm với cai vòi phun

sirduyduc

Tài xế O-H
tiến hành vệ sinh lại kim phun, kiểm tra bơm cao áp và bugi xem có vấn đề gì không cụ nhé.
có thể là khả năng con cảm biến nhiệt đô nước của nó bị hư cụ ạ.lúc nó không nổ được, cụ thử rút cảm biến nhiệt độ nước ra, rùi đề lại xem nó có nổ không nhé.khả năng con cảm biến này chưa chết hẳn nên nó không báo lỗi.
à, còn con cảm biến trục cơ nữa, có thể là tại nó đấy cụ ạ.cũng không loại trừ khả năng con của bác bị lỗi hộp.
các cao thủ nay 20/10 vắng quá, em vô chém thui, có gì các cụ ném em nhè nhẹ tí ạ! :)
em xin hóng tiếp!

luyen_hybrid

Tài xế O-H
đọc bài của bác chủ thớt song mà e chưa biết bác làm xe gì nữa.trước em làm con bongogo3 cũng bị bệnh kiểu kiểu như thế test thì báo lỗi cảm biến cốt cam và cốt máy thay đi cái là oke lun nhưng mà của em là chạy nóng lên thì đề khó nổ ,bác thử đưa máy vào test xem nhé.không phải cứ đèn check không nổi là không có lỗi đau bác

3zoka

Tài xế O-H
bác hybrid nói đúng đấy ạ cụ thử dùng máy chẩn đoán kiểm tra xem, em xin góp thêm ý nữa là bộ sấy còn ngon không bác./

ha_licogi16

Tài xế O-H
bác kiểm tra rùi vệ sinh kim phun xem sao,cũng có thể lọc xẳng bẩn quá làm nhiên liệu không đủ cung cấp nên nó mới hay chết máy chứ,tháo buzi vệ sinh xem buzi thế nào

ha_licogi16

Tài xế O-H
có bác nào biết chỉ giúp em mới,dòng xe jole bầu phanh bị hỏ khi mình đạp phanh thấy có không khí bên trong đẩy ra,có bác nào gặp trường hợp này chưa,em định tháo ra để thay phớt o hai đầu nhưng e chưa biết có phớt đó không nữa mà có mua ở đâu chứ .có bác nào biết giúp em với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên